Mlango wa saba. Na hao watu wa Kiryathiarimu wakaja, wakalichukua sanduku la Bwana, wakalileta ndani ya nyumba ya Abinadabu huko Kilimani. nao wakamtenga Eleazari mwanawe ili alilinde sanduku la Bwana. Ikawa tangu siku hiyo ambayo sanduku lilikaa Kiryathiarimu wakati ulikuwa mwingi kwa maana ulikuwa miaka ishirini na nyumba yote ya Israeli wakamwombolezea Bwana basi Samueli akawaambia nyumba yote ya Israeli akasema, ikiwa mnamrudia Bwana kwa mioyo yenu yote, basi iondoleeni mbali miungu migeni, nayo maashtorethi yatoke kwenu, mkamtengenezee Bwana mioyo yenu, mkamtumikie yeye peke yake, naye atawaokoa katika mikono ya Wafilisti. Ndipo wana wa Israeli wakayaondoa mabaali na maashtorethi, wakamtumikia Bwana peke yake. Samueli akasema wakusanyeni Israeli wote Mispa, nami nitawaombea ninyi kwa Bwana. Wakakusanyika huko Mispa, wakateka maji na kuyamimina mbele za Bwana, wakafunga siku ile, wakasema, huko tumemfanyia Bwana dhambi. Samueli akawaamua wana wa Israeli huko Mispa. Hata Wafilisti waliposikia ya kuwa wana wa Israeli wamekusanyika huko Mispa, mashehe wa Wafilisti walipanda juu ili kupigana na Israeli. Nao wana wa Israeli waliposikia, wakawaogopa Wafilisti. Nao Waisraeli wakamwambia Samueli, usiache kumlilia Bwana Mungu wetu kwa ajili yetu, kwamba atuokoe na mikono ya Wafilisti. Ndipo Samueli akatwaa mwanakondoo mchanga, akamtolea Bwana sadaka ya kuteketezwa nzima. Samueli akamlilia Bwana kwa ajili ya Israeli, Bwana akamwitikia hata Samueli alipokuwa akiitoa hiyo sadaka ya kuteketezwa, Wafilisti wakakaribia ili kupigana na Israeli. Walakini Bwana akapiga ngurumo, mshindo mkubwa sana juu ya Wafilisti siku ile, akawafadhaisha; nao wakaangamizwa mbele ya Israeli. Na watu wa Israeli wakatoka Mispa, wakawafuatia Wafilisti wakawapiga, hata walipofika chini ya Bethkari. Ndipo Samueli akatwaa jiwe na kulisimamisha kati ya Mispa na Sheni, akaliita jina lake Ebenezeri akisema, hata sasa Bwana ametusaidia. Hivyo Wafilisti walishindwa wasiingie tena ndani ya mipaka ya Israeli, na mkono wa Bwana ulikuwa juu ya Wafilisti siku zote za Samueli. Nayo miji ile Wafilisti waliokuwa wamewapokonya Waisraeli ilirudishwa tena kwa Israeli, tokea Ekroni mpaka Gathi, na Waisraeli wakauokoa mpaka wake mikononi mwa Wafilisti. Tena kulikuwa na amani kati ya Israeli na Waamori. Naye huyo Samweli akawaamua Israeli siku zote za maisha yake, naye huenda mwaka kwa mwaka kuzunguka mpaka Betheli na Gilgali na Mispa, akawaamua Israeli mahali hapo pote, na kurudi kwake kulikuwa mpaka Rama, maana ndipo ilipokuwa nyumba yake Nako ndiko alikowaamua Israeli na huko akamjengea Bwana madhabahu.