Mlango wa thelathini. Ikawa Daudi na watu wake walipokuwa wamefika Siklagi siku ya tatu. Hao Waamaleki walikuwa wameshambulia Negebu na Siklagi nao wameupiga Siklagi na kuuchoma moto. nao wamewachukua mateka wanawake waliokuwamo wakubwa kwa wadogo. hawakuwaua wowote ila wakawachukua wakaenda zao. basi Daudi na watu wake walipoufikilia mji, tazama, ulikuwa umechomwa moto, na wake zao na watoto wao waume kwa wake wamechukuliwa mateka. Ndipo Daudi na watu waliokuwa pamoja naye wakainua sauti zao na kulia, hata walipokuwa hawana nguvu za kulia tena. Na hao wake wawili wa Daudi walikuwa wamechukuliwa mateka, Ahinoamu wa Yezreeli na Abigaili aliyekuwa mkewe Nabali wa Karmeli, naye Daudi akafadhaika sana, kwa sababu watu walikuwa wakisema kwamba apigwe kwa mawe, kwa maana nafsi zao wa hawa watu wote walisononeka, kila mtu kwa ajili ya wanawe na binti zake. Lakini Daudi alijitia nguvu katika Bwana Mungu wake. Kisha Daudi akamwambia Abiathari kuhani, mwana wa Ahimeleki, tafadhali niletee hapa hiyo naivera. Naye Abiathari akamletea Daudi na Ivera huko. Daudi akaulizwa kwa Bwana, akasema, je, nikiwafuata jeshi hili nitawapata? Naye akamjibu fuata, kwa kuwa hakika utawapata, nawe hukosi, utawapokonya wote. Basi Daudi akaenda yeye, na wale watu mia sita waliokuwa pamoja naye, nao wakakifikilia kijito Besori, ambapo wale waliowachwa nyuma walikaa. Lakini Daudi akakaza kufuata yeye na watu mia nne kwa maana watu mia mbili walikaa nyuma, ambao walitaka kuzimia, hata hawakuweza kukivuka hicho kijito Besori. Nao wakamkuta Misri mavueni, wakamleta kwa Daudi na kumpa chakula, naye akala, nao wakampa maji ya kunywa. Kisha wakampa kipande cha mkate wa tini na vishada viwili vya zabibu, naye akiisha kula, roho yake ikamrudia, kwa maana alikuwa hakula chakula wala kunywa maji siku tatu mchana na usiku. Ndipo Daudi akamuuliza, wewe umtu wa nani, nawe umetoka wapi? Naye akasema, mimi ni kijana wa Misri, mtumwa wa Mwamaleki mmoja. Bwana wangu aliniacha, kwa sababu tangu siku hizi tatu nalishikwa na ugonjwa. Sisi tulishambulia Negebu ya Wakerethi na ya milki ya Yuda na Negebu ya Kalebu. Na huo mji wa Siklagi tukauchoma moto. Daudi akamwambia, je, yeah, wewe utaniongoza chini hata nilifikilie jeshi hilo. Naye akasema, uniapie kwa Mungu ya kwamba hutaniua wala kunitia mikononi mwa huyo bwana wangu, nami nitakuongoza chini hata kulifikilia jeshi hilo. Na hapo alipokuwa amewaongoza chini, tazama, hao walikuwa wametawanyika juu ya nchi yote, wakila na kunywa na kufanya karamu kwa sababu ya hizo nyara kubwa walizozichukua katika nchi ya Wafilisti na katika nchi ya Yuda. Naye Daudi akawapiga tangu ukungu wa jioni hata jioni ya siku ya pili; hakuna aliyeokoka ila vijana mia nne waliopandangamia na kukimbia. Daudi akawaponya wote waliokuwa wamechukuliwa na Waamaleki, naye Daudi akawaokoa wakeze wawili, wala hawakupotewa na kitu mdogo wala mkubwa wana wala binti, nyara wala chochote walichojitwalia hao, Daudi akavirudisha vyote. Naye Daudi akatoa makundi yote ya kondoo na ng'ombe, ambao waliwatanguliza mbele ya wanyama wale wengine, wakasema hao ndio nyara za Daudi. Kisha Daudi aliwafikilia wale watu mia mbili waliokuwa wametaka kuzimia hata wasiwezi kumfuata Daudi, wale waliowaacha wakaye karibu na kijito cha Bisori. Nao wakatoka nje ili kumlaki Daudi na kuwalaki hao watu waliokuwa pamoja naye. Naye Daudi alipowakaribia hao watu, aliwasalimu. Ndipo watu waovu wote na wale wasiofaa miongoni mwa hao waliokwenda pamoja na Daudi wakasema, kwa kuwa watu hawa hawakuenda pamoja na sisi, hatutawapa kitu chochote katika hizo nyara tulizozitoa, tena isipokuwa kila mtu atapewa mkewe Watoto wake wawachukue na kwenda zao. Ndipo Daudi akasema, la, ndugu zangu msitende hivyo katika hizo nyara alizotupa Bwana, ambaye ndiye aliyetuhifadhi akalitia mikononi mwetu lile jeshi lililokuja kinyume chetu. Tena ni nani atakayewasikiliza ninyi katika jambo hili? Kwa kuwa kama lilivyo fungu lake yeye ashukaye vitani, ndivyo litakavyokuwa na fungu lake huyo akaye karibu na vyombo Watagawiwa sawa sawa. Basi ikawa hivyo tangu siku ile na baadaye akaiweka iwe amri na agizo la Israeli hata leo. Basi Daudi alipofika Siklagi aliwapelekea wazee wa Yuda rafiki zake sehemu ya nyara, akasema, angalieni zawadi yenu katika nyara za adui za Bwana, yaani kwa hao wa Betheli na kwa hao wa Ramoth Negebu na kwa hao wa Yatiri na kwa hao wa Aroeri na kwa hao wa Sifmothi na kwa hao wa Eshtemoa na kwa hao wa Rakali na kwa hao wa miji wa Yeremaeli na kwa hao wa miji wa Keni na kwa hao wa Horma na kwa hao wa Korashani na kwa hao wa Athaki na kwa hao wa Hebroni na kwa hao wa kila mahali alipozoelea Daudi mwenyewe na watu wake.