Mlango wa tatu. Basi mtoto Samueli akatumikia Bwana mbele ya Eli, na neno la Bwana lilikuwa adimu siku zile; hapakuwa na mafunuo dhahiri. Ikawa wakati huo Eli alipokuwa amelala mahali pake tena, macho yake yalikuwa yameanza kupofuka hata asiwezi kuona, na taa ya Mungu ilikuwa haijazimika bado, na Samueli alikuwa amelala katika hekalu la Bwana palipokuwa na sanduku la Mungu. Basi Wakati huo Bwana akamwita Samweli, naye akasema mimi hapa. Akamwendea Eli kwa haraka, akasema mimi hapa, kwa maana uliniita. Akasema sikukuita, kalele tena. Naye akaenda akalala tena. Bwana akaita mara pili, Samweli, Samweli. Akaondoka akamwendea Eli akasema mimi hapa, kwa maana uliniita. Akajibu sikukuita mwanangu, kalale tena. Basi Samueli alikuwa hamjui Bwana bado, na neno la Bwana lilikuwa bado halijafunuliwa kwake. Bwana akamwita Samueli mara ya tatu, naye akaondoka kamwenda Eli akasema, mimi hapa, kwa maana uliniita. Ndipo Eli akatambua ya kuwa Bwana ndiye aliyemwita yule mtoto. Kwa hivyo Eli akamwambia Samweli, enenda kalale Itakuwa akikuita utasema, nena Bwana, kwa kuwa mtumishi wako anasikia. Basi samweli akaenda akalala mahali pake. Bwana akaja akasimama, akaita vile vile kama kwanza, Samweli, Samweli. Ndipo Samueli akasema, nena Bwana, kwa kuwa mtumishi wako anasikia. Bwana akamwambia Samweli, angalia, nitatenda tendo katika Israeli ambalo kila atakayelisikia masikio yake yatamwasha. Siku hiyo nitayatimiza maneno yale yote niliyoyasema juu ya Eli katika habari za nyumba yake, tangu mwanzo hata mwisho. Kwa maana nimemwambia ya kwamba nitaihukumu nyumba yake milele kwa ajili ya ule uovu alioujua, kwa kuwa wanawe walijiletea laana, wala yeye hakuwazuia. Na kwa hiyo nimeapa juu ya nyumba ya Eli ya kwamba uovu wa nyumba ya Eli hautasafika kwa dhabihu wala kwa sadaka hata milele. Naye Samweli akalala hata asubuhi, akaifungua milango ya nyumba ya Bwana. Samweli akaogopa kumjulisha Eli maono hayo. Basi Eli akamwita Samweli, akasema Samweli mwanangu, naye akajibu mimi hapa. Akamuuliza, ni neno gani alilosema nawe? na kusihi usinifiche, Mungu akufanyie vivyo hivyo na kuzidi, nificha lolote katika hayo yote Bwana aliyosema nawe. Basi Samueli akamwambia kila neno, asimfiche lolote. Naye akasema ndiye Bwana na afanye aliyo nalo kuwa ni jema. Samueli akakuwa, naye Bwana alikuwa pamoja naye, wala hakuliacha neno lake lolote lianguke chini. Nao Waisraeli wote toka Dani mpaka Beersheba walitambua ya kwamba huyo Samueli amewekwa kuwa nabii wa Bwana naye Bwana akaonekana tena huko Shilo, kwa kuwa Bwana akajifunua kwa Samueli huko shilo kwa neno la Bwana. Nalo neno la Samueli likawajia Israeli wote.