Mlango wa kumi na sita Bwana akamwambia Samweli, hata lini utamlilia Sauli, ikiwa mimi nimemkataa asiwamiliki Israeli? Ijaze pembe yako mafuta, uende nami, nitakupeleka kwa Yese Bethlehemi, maana nimejipatia mfalme katika wanawe. Samueli akasema, nawezaje kwenda? Sauli akipata habari, ataniua. Basi Bwana akasema, chukua ndama pamoja nawe ukaseme Uja ili kumtolea Bwana dhabihu. Ukamwite Yese aje kwenye dhabihu, nami nitakuonyesha utakayotenda, nawe utamtia mafuta yule nitakamtaja kwako. Samueli akafanya hayo aliyosema Bwana, akaenda Bethlehemu. Wakaja wazee wa mji kumlaki wakitetemeka nao, akasema je, umekuja kwa amani? Naye akasema nam, kwa amani nimekuja kumtolea Bwana dhabihu Itakaseni, njoni pamoja nami kwenye dhabihu. Akawatakasa Yese na wanawe, akawaita kwenye dhabihu. Ikawa walipokuja alimtazama Eliabu akasema, yakini masihi wa Bwana yupo hapa mbele zake. Lakini Bwana akamwambia Samweli, usimtazame uso wake wala urefu wa kimo chake, kwa maana mimi nimemkataa. Bwana haangalii kama binadamu aangaliavyo, maana wanadamu huitazama sura ya nje bali Bwana hutazama moyo. Ndipo Yese akamwita Abinadabu, akampitisha mbele ya Samueli, naye akasema, Bwana hakumchagua huyu. Ndipo Yese akampitisha Shama, naye akasema, wala Bwana hakumchagua huyu. Yese akawapitisha wanawe saba mbele ya Samueli, Samueli akamwambia Yese, Bwana hakuwachagua hawa. Kisha Samueli akamwambia Yese, watoto wako wote wapo hapa? naye akasema, amesalia mdogo wao na tazama, anawachunga kondoo. Basi Samueli akamwambia Yese, tuma watu wamlete, kwa sababu hatutaketi hata atakapokuja huku. Basi akatuma mtu naye akamleta kwao. Naye alikuwa mwekundu, mwenye macho mazuri na umbo lake lilikuwa la kupendeza. Bwana akasema, ondoka umtie mafuta maana huyu ndiye ndipo Samweli akaitwaa pembe yenye mafuta akamtia mafuta kati ya ndugu zake, na roho ya Bwana ikamjilia Daudi kwa nguvu tangu siku ile. Basi Samueli akaondoka akaenda zake Rama. Basi roho ya Bwana ilikuwa imemwacha Sauli, na roho mbaya kutoka kwa Bwana ikamsumbua. Nao watumishi wa Sauli wakamwambia, angalia sasa roho mbaya kutoka kwa Mungu inakusumbua. Basi bwana wetu na tuamuru sisi watumishi wake waliopo hapa mbele yako, watafute mtu aliyestadi wa kupiga kinubi. Basi itakuwa roho ile mbayo kutoka kwa Mungu itakapokujulia yeye, atapiga kinubi kwa mkono wake, nawe utapona. Basi Sauli akawaambia, vema, nitafutieni mtu aliyestadi wa kupiga kinubi, mkaniletee. Ndipo akajibu mmoja wa watumishi wake akasema, tazama, nimemwona mwana wa Yese Bethlehemi aliyestadi wa kupiga kinubi, tena ni mtu shujaa, hodari wa vita, anenaye kwa busara, mtu mzuri, ambaye Bwana yu pamoja naye. Basi Sauli akampelekea Yese wajumbe, akasema, nipelekee Daudi mwanao aliye pamoja na kondoo. Yese akatoa punda wa kuchukua mikate na kiriba cha divai na mwanambuzi, akampelekea Sauli kwa mkono wa Daudi mwanawe basi daudi akamwendea sauli akasimama mbele yake naye akampenda sana naye akapata kuwa mtu wa kumchukulia silaha zake kisha sauli akapeleka watu kwa yese akasema tafadhali mwache daudi asimame mbele zangu maana ameona kibali machoni pangu ikawa roho ile mbayo kutoka kwa mungu ilipomjilia sauli ndipo daudi akakishika kinubi akakipiga kwa mkono wake naye sauli akaburudishwa na ile roho mbaya ikamwacha.