Mlango wa kumi na mbili. Kisha Samueli akawaambia Israeli wote, angalieni, nimeisikiliza sauti yenu katika hayo yote mliyoniambia, nami nimemtawaza mfalme juu yenu. Basi sasa angalieni, mfalme anakwenda mbele yenu, na mimi ni mzee mwenye mvi. Tena tazameni, wana wangu wapo pamoja nanyi, nami nimekwenda mbele yenu toka ujana wangu hata leo, nami nipo hapa. Basi nishuhudie mbele za Bwana na mbele ya masihi wake. Nalitoa ng'ombe wa nani? Au nalitoa punda wa nani? Au ni nani niliyemdhulumu? Ni nani niliyemwonea? Au kwa mkono wa nani nimepokea rushwa inipofushe macho, nami nitawarudishia ninyi? Nao wakasema hukutudhulumu, wala hukutuonea, wala hukupokea kitu kwa mkono wa mtu awayeyote. Akawaambia, Bwana ni shahidi juu yenu na masihi Samueli. Akawaambia watu ni yeye, Bwana aliyewawekea Musa na Haruni, ndiye yeye aliyewatoa baba zenu kutoka nchi ya Misri. Basi sasa, simameni ili niwahutubie mbele za Bwana kwa kutaja matendo yote ya haki ya Bwana aliyowatendea ninyi na baba zenu. Yakobo alipokuwa ameingia ya Misri na baba zenu alipomlilia Bwana, ndipo Bwana akawapeleka Musa na Haruni, nao akawatoa baba zenu kutoka Misri. Wakawakalisha mahali hapa, lakini wakamsahau Bwana Mungu wao, naye akawauza na kuwatia katika mikono ya Sisera, jemedari wa jeshi la Hazori, na katika mikono ya Wafilisti, na katika mikono ya mfalme wa Moabu, nao wakapigana nao. Nao wakamlilia Bwana wakasema, tumefanya dhambi kwa kuwa tumemwacha Bwana na kuwatumikia mabaali na Mashtorethi. Lakini sasa utuokoe na mikono ya adui zetu na sisi tutakutumikia wewe. Bwana akawatuma Yerubaali na Baraka na Yeftha na Samweli, akawaokoa ninyi na mikono ya adui zenu pande zote, nanyi mkakaa salama. Hata mlipomwona Nahashi mfalme wa wana wa Amoni amekuja kupigana nanyi, mliniambia sivyo, lakini mfalme atatutawala, ingawa Bwana Mungu wenu ni mfalme wenu. Basi sasa tazameni mfalme mliyemchagua na kumtaka, tazameni Bwana ameweka mfalme juu yenu. Kama mkimcha Bwana na kumtumikia na kuisikia sauti yake, msiiasi amri ya Bwana, tena kama ninyi na mfalme anayewatawala mkimfuata Bwana Mungu wenu vema. Bali msipoisikia sauti ya Bwana, mkiasi amri ya Bwana, ndipo mkono wa Bwana utakuwa juu yenu kama ulivyokuwa juu ya baba zenu. Na sasa simameni mkalione jambo hili kubwa Bwana atakalolitenda mbele ya macho yenu leo. Je, si mavuno ya ngano? Nitamwomba Bwana kwamba apeleke ngurumo na mvua, nanyi mtajua na kuona ya kuwa uovu wenu ni mwingi sana, mliofanya machoni pa Bwana kwa kujitakia mfalme. Basi Samueli akamwomba Bwana, naye Bwana akapeleka ngurumo na mvua siku ile, nao watu wote wakamwogopa Bwana sana na Samueli pia. Watu wote wakamwambia Samweli, utuombee sisi watumwa wako kwa Bwana Mungu wako, tusije tukafa, maana tumeongeza dhambi zetu zote kwa uovu huu wa kujitakia mfalme. Samweli akawaambia, msiogope; ni kweli mmetenda uovu huu wote, lakini msigeuke na kuacha kumfuata Bwana, bali mtumikieni Bwana kwa mioyo yenu yote, wala msigeuke upande maana kufuata vitu vya ubatili visivyoweza kusaidia wala kuokoa, kwa kuwa havifai kitu. Maana Bwana hatawaacha watu wake kwa ajili ya jina lake kuu, kwa kuwa imempendeza Bwana kuwafanya ninyi kuwa watu wake mwenyewe. Walakini mimi hasha, nisimtende Bwana dhambi kwa kuacha kuwaombea ninyi, lakini nitawaelimisha katika njia iliyo njema na kunyoka. Mcheni Bwana tu mkamtumikie kwa kweli kwa mioyo yenu yote maana kumbukeni, jinsi alivyowatendea mambo makuu. Lakini kama mkiendelea kutenda mabaya, mtaangamia ninyi na mfalme wenu pia.