Lango wa kumi na tano. Lakini ikawa baadaye, wakati wa mavuno ya ngano, Samsoni akaenda kumtazama mkewe, akamchukulia mwanambuzi, akasema, nitaingia chumbani kwa mke wangu. Lakini baba yake mwanamke hakumwacha kuingia. Baba yake akasema, hakika mimi nilidhani ya kuwa umemchukia kabisa, basi nalimpa rafiki yako. Je, ndugu yake mdogo mzuri kuliko yeye? Tafadhali mtwaye huyo badala yake. Samsoni akasema safari hii nitakuwa sina hatia katika habari za hawa Wafilisti hapo nitakapowadhuru dhuru. Samsoni akaenda akakamata mbweha mia tatu, kisha akatoa vienge vya moto, akawafunga mbweha mkia kwa mkia, akatia kienge kati ya kila mikia miwili. Alipokwisha kuviwasha moto vile vienge, akawaachia mbweha kati ya ngano ya wa Wafilisti, akayateketeza matita na ngano, hata na mashamba ya mizeituni. Ndipo Wafilisti wakasema, ni nani aliyetenda hivi? Wakasema, ni huyo Samsoni mkwewe yule Mtimna, kwa sababu alimchukua mkewe akampa mwenzake. Wafilisti wakaenda wakamteketeza yeye na baba yake kwa moto. Samsoni akawaambia, ikiwa ninyi mnafanya mambo kama hayo, hakika nitajilipiza kisasi juu yenu na baadaye nitakoma. Akawapiga upeo mapigo makuu sana, kisha akatelemka akakaa katika ufa wa jabali la Etamu. Basi Wafilisti wakapanda wakapiga kambi yao katika Yuda, wakajieneza katika Lehi. Watu wa Yuda wakasema, mbona mmekuja kupigana nasi? Wakasema, tumepanda ili kumfunga Samsoni, kumtenda yeye kama alivyotutenda sisi. Ndipo watu elfu tatu wa Yuda wakatelemka hata ule ufa wa jabali la Etamu, wakamwambia Samsoni, je, yeah, hujui ya kuwa wafilisti wanatutawala? Ni nini hii basi uliotutenda? Akawaambia, kadiri ili walivyonitenda mimi, ndivyo nilivyowatenda wao. Wakamwambia, tumeshuka ili kukufunga tupate kukutia katika mikono ya wafilisti. Samsoni akawaambia, niapieni ya kwamba ninyi wenyewe hamtaniangukia. Wakamwambia wakisema, Vema, lakini tutakufunga sana na kukutia katika mikono yao, lakini hakika hatutakuua. Basi wakamfunga kwa kamba mbili mpya, wakamchukua kutoka huko jabalini. Alipofika Lehi, wafilisti wakapiga kelele walipokutana naye. Ndipo roho ya Bwana ikamjia kwa nguvu, na zile kamba zilizokuwa juu ya mikono yake zikawa kama kitani iliyoteketezwa kwa moto na vile vifungo vyake vikaanguka mikononi mwake. Naye akaona mfupa mbichi wa taya ya punda, akautwaa akapiga watu elfu kwa mfupa huo. Samsoni akasema, kwa taya ya punda chungu juu ya chungu, kwa taya ya punda nimepiga watu elfu. Ikawa alipokuwa amekwisha kunena, akautupa ule mfupa wa taya mkononi mwake, na mahali pale pakaitwa ramath Lehi. Kisha akaona kiu sana, akamwita Bwana akasema, wewe umetupa uokovu huu kwa mkono wa mtumishi wako, na sasa nitakufa kwa kiu na kuanguka katika mikono ya watu wasiotahiriwa. Lakini Mungu akapasua mahali pale penye shimo palipo katika Lehi, pakatoka maji, naye alipokwisha kunywa roho yake ikamrudia, akaburudika. Kwa hiyo jina la mahali pale likaitwa Enhakore, napo pakatika Lehi hata hivi leo. Naye akawa mwamuzi wa Israeli katika siku za Wafilisti muda wa miaka ishirini.