Mlango wa kumi. Baada yake, Abimeleki akainuka, Tola mwana wa Pua mwana wa Dodo, mtu Isakari, kuokoa Israeli, naye alikuwa akikaa Shamiri katika nchi ya vilima vilima ya Efraimu. Huyo akawa mwamuzi wa Israeli muda wa miaka ishirini na mitatu. Akafa akazikwa huko Shamiri. Baada yake, huyo akainuka, Yairi Mgileadi, naye akawa mwamuzi wa Israeli muda wa miaka ishirini na miwili. Huyo alikuwa na wana thelathini waliokuwa wakipanda wanapunda thelathini nao walikuwa na, wali na miji thelathini ambayo inaitwa hawoth Yairi hata hivi leo, nayo iko katika nchi ya Gileadi. Yairi yakafa akazikwa huko Kamoni. Kisha wana wa Israeli walifanya tena yaliyo maovu mbele za macho ya Bwana, wakawatumikia Mabaali na Maashtorethi na miungu ya Shamu, na miungu ya Sidoni, na miungu ya Moabu, na miungu ya wana wa Amoni, na miungu ya Wafilisti. Nao wakamwacha Bwana, wala hawakumtumikia yeye. Hasira za Bwana zikawaka juu ya Israeli, akawauza na kuwaua mikononi mwa Wafilisti na mikononi mwa wana wa Amoni. Nao wakawasumbua na kuwaonea wana wa Israeli mwaka huo, waliwaonea wana wa Israeli wote waliokuwa ng'ambo ya pili ya Yordani katika nchi ya Wamori iliyoko huko Gileadi muda wa miaka kumi na minane. Wana wa Amoni nao wakavuka Yordani ili wapigane na Yuda na kupigana na Benyamini na nyumba ya Efraimu. Basi hivyo Israeli walikuwa wanasumbuliwa sana. Ndipo wana wa Israeli wakamlilia Bwana wakisema, sisi tumekufanyia dhambi, kwa sababu tumemwacha Mungu wetu na kuyatumikia mabaali. Naye Bwana akawaambia wana wa Israeli, je, sikuwaokoa ninyi na hao wa Misri na wa Amori na wana wa Amoni na wa Filisti na hao Wasidoni nao na Waamaleki na Wamaoni waliwaonea, nanyi mlinililia, nami nikawaokoa na mikono yao. Lakini mmeniacha mimi na kuitumikia miungu mingine, basi kwa ajili ya hayo mimi sitawaokoa tena. Haya, endeni mkaililie hiyo miungu mliyoichagua, na hiyo iwaokoe wakati wa kusumbuka kwenu. Wana wa Israeli wakamwambia Bwana, tumefanya dhambi, utufanyie yote uyaonayo kuwa ni mema, lakini tuokoe, twa kusihi siku hii ya leo, siku hii ya leo. Haya tu. Nao wakaiondoa hiyo miungu ya kigeni iliyokuwa kati yao, nao wakamtumikia ya Bwana na roho yake ilihuzunika kwa sababu ya msiba wa Israeli. Wakati huo, wana wa Amoni walikutana pamoja, wakapanga marago huko Gileadi. Wana wa Israeli nao wakajikusanya, wakapanga marago Mispa. Na hao watu wakuu wa Gileadi wakaambia na wao kwa wao, je, ni mtu yupi atakayeanza kupigana na wana wa Amoni? Yeye atakuwa ni kichwa juu ya wenyeji wote wa Gileadi.