Mlango wa kumi na tatu. Basi Yoshua alipokuwa mzee na kuendelea sana miaka yake, Bwana akamwambia, wewe umekuwa mzee na kuendelea sana miaka yako, kisha inasalia nchi nyingi sana bado kumilikiwa. Nchi iliyosalia ni hii: nchi zote za Wafilisti, za Wagishuri wote kutoka Shihori, hicho kijito kilichokabili Misri, hata mpaka wa Ekroni upande wa kaskazini nchi inayohesabiwa kuwa ni ya hao Wakanaani mashehe matano wa hao Wafilisti Wagaza na Waashdodi na Waashkeloni na Wagiti na Waekroni tena Waavi upande wa kusini nchi yote ya Wakanaani na Meara iliyo ya Wasidoni mpaka Afeka hata mpaka wa Waamori na nchi ya Wagebali na Lebanoni yote upande wa kuelekea mawio ya jua kutoka Baalgadi ulio chini ya mlima wa Hermoni mpaka kufikilia maingilio ya Hamathi, na watu wote wenye kuikaa nchi ya vilima kutoka Lebanoni hata Misri Fothmaimu, maana Wasidoni wote; hao wote nitawafukuza watoke mbele ya wana wa Israeli, lakini wewe uwape Israeli kuwa ni urithi wao kama nilivyokuamuru. Basi sasa gawanya nchi hii iwe urithi wa hizi kabila kenda na nusu ya kabila ya Manase. Pamoja na yeye, Warubeni na Wagadi walipata urithi wao waliopewa na Musa huko ng'ambo ya Yordani upande wa mashariki, vile vile kama huyo mtumishi wa Bwana alivyowapa kutoka huko Aroeri iliyopale ukingoni mwa bonde la Amoni, na huo mji ulio pale katikati ya bonde na nchi tambarare yote ya Madeba mpaka Diboni na miji yote ya Sihoni mfalme wa Amori aliyetawala katika Heshboni hata mpaka wa wana wa Amoni na Gileadi na mpaka wa Wagishuri na Wamaaka na mlima wa Hermoni wote, na Bashani yote mpaka Saleka, ufalme wote wa Ogu uliokuwa katika Bashani, huyo aliyekuwa akitawala katika Ashtarothi na katika Edrei huyo alisalia katika mabaki ya wale Warifai, kwa kuwa Musa aliwapiga hao na kuwafukuza. Pamoja na hayo wana wa Israeli hawakuwafukuza Wageshuri wala Wamaaka, lakini Wageshuri na Wamaaka wamekaa kati ya Israeli hata siku hii ya leo. Lakini hakuwapa watu wa kabila ya Lawi urithi uwao wote, maana sadaka za Bwana Mungu wa Israeli zisongezwazo kwa njia ya moto ndizo urithi wake huyo, kama alivyomwambia Musa. Akawapa kabila ya wana wa Rubeni kwa kadiri ya jamaa zao, mpaka wao ulikuwa kutoka hapo Aroeri iliyo pale ukingoni mwa bonde la Arnoni, na huo mji ulio katikati ya bonde, na nchi tambarare yote iliyo karibu na Medeba, na Heshboni na miji yake yote iliyoko katika bonde, na Diboni, na Bamoth Baali, na Beth Baal Meoni na Yahasa na Kedemothi na Mefaathi na Kiriathaimu na Sibma na Sereth Shahari katika kilima cha hilo bonde na Beth Peori na nchi za matelemko ya Pisga na Beth Yeshimothi na miji yote ya nchi tambarare na ufalme wote wa Sihoni, mfalme wa Amori, aliyekuwa akitawala katika Heshboni, aliyepigwa na Musa pamoja na hao wakubwa wa, wa Midiani, nao ni Evi na Rekemu na Suri na Huri na Reba hao mashehe wa Sihoni waliokuwa katika nchi hiyo. Balaamu, naye huo mwana wa Beori, huyo mchawi, wana wa Israeli walimuua kwa upanga, kati ya hao wengine waliouawa. Na mpaka wa wana wa Rubeni, wa Rubeni ulikuwa ni mto wa Yordani, na mpaka wake. Huo ndio urithi wa wana wa Rubeni sawasawa na jamaa zao, miji yake na vijiji vyake. Musa akawapa kabila ya Gadi hao wana wa Gadi kwa kadiri ya jamaa zao, mpaka wao ulikuwa ni Yazeri na miji hiyo ya Gileadi na nusu ya nchi ya wana wa Amoni mpaka Aroeri uliokabili Raba, tena kutoka Heshboni mpaka Ramath Mizpe na Betonimu, tena kutoka Mahanaimu hata mpaka Wadibiri, tena katika bonde Beth Haramu na Beth Nimira na Sukothi na Safoni hiyo iliyosalia ya ufalme wa Sihoni mfalme wa Heshboni, yaani mto wa Yordani na mpaka wake, mpaka mwisho wa bahari ya Kinerethi, ng'ambo ya pili ya Yordani upande wa mashariki. Huo ndio urithi wa wana wa Gadi, sawa sawa na jamaa zao, miji yake na vijiji vyake. Kisha Musa akawapa hao nusu ya kabila ya Manase urithi, wao ulikuwa ni wa hiyo nusu ya kabila ya wana wa Manase sawasawa na jamaa zao, na mpaka wao ulikuwa kutoka huko Mahanaimu, Bashani yote na ufalme wote wa Ogu mfalme wa Bashani, na miji yote ya Yairi iliyo katika Bashani, miji sitini, na nusu ya Gileadi, na Ashtarothi na Edrei, hiyo miji ya ufalme wa Ogu katika Bashani. Ilikuwa ni ya wana wa Makiri mwana wa Manase, maana kwa hiyo nusu ya wana wa Makiri Sawa sawa na jamaa zao. Hizi ndizo mirathi ambazo Musa alizigawanya katika nchi tambarare za Moabu, ng'ambo ya pili ya Yordani, kukabili Yeriko upande wa mashariki. Lakini Musa hakuwapa kabila ya Lawi urithi wao wote, yeye Bwana Mungu wa Israeli ndiye urithi wao, kama alivyowaambia.