Kitabu cha Yoshua mlango wa kwanza. Ikawa baada ya kufa kwake Musa mtumishi wa Bwana, Bwana akamwambia Yoshua mwana wa Nuni mtumishi wa Musa akasema, Musa mtumishi wangu amekufa. Haya basi, ondoka, vuka mto huu wa Yordani, wewe na watu hawa wote, mkaende hata nchi ni wapayo wana wa Israeli kila mahali zitakapopakanyaga nyayo za miguu yenu nimewapa ninyi kama nilivyomwapia Musa. Tangu jangwa hili na mlima huu Lebanoni, mpaka ule mtu mkubwa mto Frati, nchi yote ya Wahiti, tena mpaka bahari ile kubwa, upande wa machweo ya jua, hapo ndipo patakapokuwa mpaka wenu. Hapatakuwa mtu yeyote atakayeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako. Kama nilivyokuwa pamoja na Musa ndivyo nitakavyokuwa pamoja na wewe, sitakupungukia wala sitakuacha. Uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana ni wewe utakayewarithisha watu hawa nchi hii niliyowapia baba zao, ya kwamba nitawapa. Uwe hodari tu na ushujaa mwingi, uangalie kutenda sawasawa sawa na sheria yote aliyokuamuru Musa mtumishi wangu, usiiache kwenda mkono wa kuume au wa kushoto upate kufanikiwa sana kila uendako. Kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako, bali atafakari maneno yake mchana na usiku, upate kuangalia kutenda sawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo, maana ndipo utakapoifanikisha njia yako, kisha ndipo utakapostawi sana. Je, si mimi niliyekuamuru uwe hodari na moyo wa ushujaa? Usiogope wala usifadhaike, kwa kuwa Bwana Mungu wako yu pamoja nawe kila uendako. Ndipo Yoshua akawaamuru maakida wa watu akisema, piteni katikati ya matuo, mkawaamuru hawa watu mkisema, fanyeni tayari vyakula, kwa maana baada ya siku tatu mtavuka mto huu wa Yordani, ili kuingia na kuimiliki nchi awapayo Bwana Mungu wenu mpate kuimiliki. Tena Yoshua akawaambia Warubeni na Wagadi na hao wa nusu ya kabila ya Manase akasema, likumbukeni neno lile alilowaamuru Musa mtumishi wa Bwana akisema, Bwana Mungu wenu anawapa ninyi raha, naye atawapa nchi hii. Wake zenu na watoto wenu na makundi yenu watakaa katika nchi aliyowapa Musa ng'ambo ya Yordani, bali ninyi mtavuka mbele ya ndugu zenu hali mmevikwa silaha zenu, watu wote wenye nguvu na ushujaa ili mpate kuwasaidia hata Bwana atakapowapa ndugu zenu raha kama alivyowapa ninyi, na wao pia wamepata kuimiliki nchi awapayo Bwana Mungu wenu, ndipo mtakapoirudia nchi ya milki yenu na kuimiliki, ambayo Musa mtumishi wa Bwana aliwapeni ng'ambo ya Yordani upande wa maawio ya jua. Wakamjibu Yoshua wakasema, hayo yote uliyotuamuru tutayafanya, na kila mahali utakakotutuma tutakwenda kama vile tulivyomsikiliza Musa katika mambo yote, ndivyo tutakavyokusikiliza wewe. Bwana Mungu wako na awe pamoja nawe, na tu kama alivyokuwa pamoja na Musa. Kila mtu atakayeasi amri amri yako, asiyasikilize maneno yako, katika mambo yote utakayomwamuru atauawa. Uwe hodari na moyo wa ushujaa. Hilo tu.