Mlango wa 26. Na itakuwa ukiisha kuingia katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako, iwe urithi na kuimiliki na kukaa ndani yake, toa malimbuko ya ardhi utakayoyavuna katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako, ukayatie katika kikapu, ukaende hata mahali pale atakapopachagua Bwana Mungu wako ili alikalishe jina lake huko ukamwendee kuhani atakayekuwapo siku zile, ukamwambie nakiri leo kwa Bwana Mungu wako ya kuwa nimeingia katika nchi Bwana aliyowapia baba zetu, ya kwamba atatupa. Naye kuhani atakipokea kikapu mkononi mwako, akiweke chini mbele ya madhabahu ya Bwana Mungu wako, nawe ujibu ukaseme mbele za Bwana Mungu wako, baba yangu alikuwa Mwarami karibu na kupotea, akashuka Misri, akakaa huko ugenini, nao ni wachache hesabu yao; akawa taifa kubwa huko, yenye nguvu na watu wengi. Wa Misri wakatuonea wakatutesa, wakatutumikisha utumwa mzito. Tukamlilia Bwana Mungu wa baba zetu, Bwana akasikia sauti yetu, akaona na tabu yetu na kazi yetu na kuonewa kwetu. Bwana akatutoa kutoka Misri kwa mkono wa nguvu na kwa mkono ulionyoshwa na kwa utisho mwingi na kwa ishara na kwa maajabu, naye ametuingiza mahali hapa na kutupa nchi hii, nchi ijayo maziwa na asali. Na sasa tazama, nimeleta malimbuko ya mazao ya ardhi ulionipa, E Bwana. Kisha ukiweke chini mbele za Bwana Mungu wako, ukasujudu mbele za Bwana Mungu wako ukayafurahie mema yote ambayo Bwana Mungu wako amekupa na nyumba yako wewe, na Mlawi na mgeni aliye kati yako. Utakapokwisha kutoa zaka katika zaka zote za maongeo yako mwaka wa tatu, ambao ndio mwaka wa kutolea zaka, umpe zile zaka Mlawi na mgeni na yatima na mjane, na wapate kula ndani ya malango yako na kushiba. Nawe sema mbele ya Bwana Mungu wako, vitu vilivyo vitakatifu nimeviondoa katika nyumba yangu Nami nimewapa Mlawi na mgeni na yatima na mjane, kwa mfano wa maagizo yako ulioniusia. Yote sikukosa maagizo yako yoyote, wala sikuyasahau. Katika vitu hivyo sikula wakati wa kukaa matanga mimi, wala sikuviondoa nikiwa na unajisi, wala sikutoa kwa ajili ya wafu katika vitu hivyo. Sauti ya Bwana Mungu wangu nimeisikiza, nimefanya yote kama ulivyoniamuru. Uangalie kutoka makazi yako matakatifu mbinguni, uwabarikie watu wako Israeli na nchi uliotupa, kama ulivyowapia baba zetu, nchi imiminikayo maziwa na asali. Leo hivi akuamuru Bwana Mungu wako kuzifanya amri hizi na hukumu; basi uzishike na kuzifanya kwa moyo wako wote na roho yako yote. Umemuungama Bwana leo kuwa ndiye Mungu wako na kuwa ya kupasa kutembea katika njia zake na kushika amri zake na maagizo yake na hukumu zake na kusikiza sauti yake. Naye Bwana amekuungama hivi leo kuwa taifa iliyotengwa iwe yake yeye kama alivyokuahidi, na kuwa ya kupasa kuushika maagizo yake yote, na kuwa atakutukuza juu ya mataifa yote aliyoyafanya kwa sifa na jina na heshima nawe upate kuwa taifa takatifu kwa Bwana Mungu wako kama alivyosema.