Mlango wa pili. Lakini nafsini mwangu nalikusudia hivi, nisije kwenu tena kwa huzuni. Maana mimi nikiwatia huzuni, basi ni nani anifurahishia mimi, ila yeye ahuzunishwaye nami? Nami naliwaandikia neno lilo hilo, ili nijapo, nisitiwe huzuni na wale ambao ilinipasa kuwafurahia, nikiwatumaini ninyi nyote, kwamba furaha yangu ni yenu nyote pia. Maana katika dhiki yangu na tabu ya moyo niliwaandikia na machozi mengi, si kwamba mhuzunishwe, bali mpate kujua upendo wangu nilio nao kwenu, jinsi ulivyo mwingi. Lakini iwapo mtu amehuzunisha, hakunihuzunisha mimi tu, bali kwa sehemu, nisije nikalemea mno, amewahuzunisha ninyi nyote. Yamtosha mtu wa namna hii adhabu ile aliyopewa na walio wengi. Hata kinyume cha hayo ni afadhali mmsamehe na kumfariji, mtu kama huyo asije akamezwa katika huzuni yake ipitayo kiasi. Kwa hiyo nawasihi kumthibitishia upendo wenu. Maana naliandika kwa sababu hii pia, ili nipate bayana kwenu kwamba mmekuwa wenye kutii katika mambo yote. Lakini kama mkisamehe mtu neno lolote, nami nimemsamehe. Kwa maana mimi nami, ikiwa nimemsamehe mtu neno lolote, nimemsamehe kwa ajili yenu, mbele za Kristo, shetani asije akapata kutushinda kwa maana hatukosi kuzijua fikira zake. Basi Nilipofika Troa kwa ajili ya injili ya Kristo nikafunguliwa mlango katika Bwana, sikuona raha nafsini mwangu kwa sababu sikumwona Tito ndugu yangu, bali naliagana nao nikaondoka kwenda Makedonia. Ila Mungu ashukuriwe, anayetushangiliza daima katika Kristo na kuidhihirisha harufu ya kumjua yeye kila mahali kwa kazi yetu. Kwa maana sisi tumanukato ya Kristo mbele za Mungu, katika wao wanaookolewa na katika wao wanaopotea katika hao wa pili harufu ya mauti iletayo mauti, katika hao wa kwanza harufu ya uzima iletayo uzima. Naye ni nani atoshaye kwa mambo hayo? Kwa maana sisi si kama walio wengi waligoshio neno la Mungu, bali kama weupe wa moyo, kama kutoka kwa Mungu, mbele za Mungu twanena katika Kristo.