Mlango wa kumi na moja. Laiti mngechukuliana nami katika upumbavu wangu kidogo, nam mchukuliane nami; maana nawaonea wivu, wivu wa Mungu. Kwa kuwa naliwaposia mume mmoja, ili nimletee Kristo bikira safi. Lakini nachelea, kama yule nyoka alivyomdanganya Hawa kwa hila yake, asije akawaharibu fikira zenu, mkauacha unyofu na usafi wa Kristo maana yeye ajaye akihubiri Yesu mwingine ambaye sisi hatukumhubiri, au mkipokea roho nyingine msiyoipokea, au injili nyingine msiyoikubali, mnatenda vyema kuvumiliana naye. Maana nadhani ya kuwa mimi sikupungukiwa na kitu walicho nacho mitume walio wakuu. Lakini nijapokuwa mimi ni mtu asiyejua kunena, hii si hila yangu katika elimu, ila katika kila neno tumedhihirishwa kwenu. Je, nalifanya dhambi kwa kunyenyekea ili ninyi mtukuzwe kwa sababu naliwahubiri njili ya Mungu bila ujira. Naliwanyang'anya makanisa mengine mali yao, nikitoa posho langu ili niwahudumie ninyi. Nami nilipokuwa pamoja nanyi na kuhitaji, sikumlimea mtu, maana hao ndugu waliokuja kutoka Makedonia walinipa kadiri ya mahitaji yangu. Nami katika mambo yote najilinda nafsi yangu nisiwalemee hata kidogo, tena najilinda. Kama vile ile kweli ya Kristo ilivyo ndani yangu, Hakuna mtu atakayenifumba kinywa katika kujisifu huku katika mipaka ya Akaya. Kwa nini? Je, ni kwa sababu siwapendi ninyi? Mungu anajua. Lakini nifanyalo nitalifanya, ili niwapinge hao watafutao nafasi wasipate nafasi, ili kwamba katika neno hilo wajisifialo waonekane kuwa kama sisi. Maana watu kama hao ni mitume wa uongo, watendao kazi kwa hila, wanaojigeuza wawe mfano wa mitume wa Kristo. Wala si ajabu, maana Shetani mwenyewe hujigeuza awe mfano wa malaika wa nuru. Basi si neno kubwa watumishi wake nao wakijigeuza wawe mfano wa watumishi wa haki, ambao mwisho wao utakuwa sawa sawasawa na kazi zao. Nasema tena, mtu asidhani ya kuwa mimi ni mpumbavu; lakini mjapodhania hivi, mnikubali kama mpumbavu, ili mimi nami nipate kujisifu ngaa kidogo. Ninenalo silineni agizo la Bwana, bali kama kwa upumbavu, katika ujasiri huu wa kujisifu. Kwa sababu wengi wanajisifu kwa jinsi ya mwili, mimi nami nitajisifu. Ninyi kwa kuwa mna akili, mnachukuliana na wajinga kwa furaha. Maana mwachukuliana na mtu akiwatia utumwani, akiwa meza, akiwateka nyara, akijikuza, akiwapiga usoni. Nanena kwa jinsi ya kujidhili, kana kwamba sisi tulikuwa dhaifu. Walakini akiwa mtu anao ujasiri kwa lolote, nanena kipuuzi, mimi nami ninao ujasiri. Wao ni Waebrania? Na mimi pia. Wao ni Waisraeli? Na mimi pia. Wao ni uzao wa Ibrahimu? Na mimi pia. Wao ni wahudumu wa Kristo? na nena kiwazimu, mimi ni zaidi; katika tabu kuzidi sana, katika vifungo kuzidi sana, katika mapigo kupita kiasi, katika mauti mara nyingi. Kwa wayahudi mara tano na alipata mapigo arobaini kasoro moja, mara tatu na alipigwa kwa bakora, mara moja na alipigwa kwa mawe mara tatu nalivunjikiwa jahazi, kuchwa kucha nimepata kukaa kilindini; katika kusafiri mara nyingi, hatari za mito, hatari za wanyang'anyi, hatari kwa taifa langu, hatari kwa mataifa mengine, hatari kwa mjini, hatari za jangwani, hatari za baharini, hatari kwa ndugu za uongo, katika tabu na masumbufu, katika kukesha mara nyingi, katika njaa na kiu, katika kufunga mara nyingi, katika baridi na kuwauchi, bagairi ya mambo ya nje yako yanijiayo kila siku, ndiyo maangalizi ya makanisa yote. Ni nani aliye dhaifu nisiwe dhaifu nami? Ni nani aliyekwazwa nami nisichukiwe? Ikinibidi kujisifu, nitajisifia mambo ya udhaifu wangu. Mungu Baba wa Bwana Yesu aliye mtukufu hata milele, anajua ya kuwa sisemi uongo. Huko Dameski liwali wa mfalme Areta alikuwa akiulinda mji wa Wadameski ili kunikamata nami nikatelemshwa ndani ya kapu katika dirisha la ukutani nikaokoka katika mikono yake.