Mlango wa saba. Basi kwa habari ya mambo yale mliyoandika, ni heri mwanamume asimguse mwanamke. Lakini kwa sababu ya zinaa, kila mwanamume na awe na mke wake mwenyewe na kila mwanamke na awe na mume wake mwenyewe. Mume na ampe mkewe haki yake, na vivyo hivyo mke na ampe mumewe haki yake. Mke hana amri juu ya mwili wake, bali mumewe; vivyo hivyo mume hana amri juu ya mwili wake bali mkewe. Msinyimane, isipokuwa mmepatana kwa muda, ili mpate faragha kwa kusali, mkajiane tena, shetani asije akawajaribu kwa kutokuwa na kiasi kwenu. Lakini nasema hayo kwa kutoa idhini yangu, si kwa amri. Ila nipendalo ni kwamba watu wote wawe kama mimi nilivyo. Walakini kila mtu ana karama yake mwenyewe itokayo kwa Mungu, huyu hivi na huyu hivi. Lakini nawaambia wale wasiooa bado na wajane, ni heri wakaye kama mimi nilivyo. Lakini ikiwa hawawezi kujizuia, na waoe, maana ni afadhali kuoa kuliko kuwaka tamaa. Lakini wale waliokwisha kuoana, na waagiza, wala hapo si mimi, ila Bwana, mke asiachane na mumewe. Lakini ikiwa ameachana naye, na akaye asiolewe, au apatane na mumewe. Tena mume asimwache mkewe. Lakini watu wengine nawaambia mimi, wala si Bwana, ya kwamba iwapo ndugu mmoja na mke asiyeamini, na mke huyo anakubali kukaa naye, asimwache. Na mwanamke ambaye ana mume asiyeamini, na mume huyo anakubali kukaa naye, asimwache mumewe. Kwa maana yule mume asiyeamini hutakaswa katika mkewe, na yule mke asiyeamini hutakaswa katika mumewe; kama isingekuwa hivyo watoto wenu wangekuwa si safi bali sasa ni watakatifu. Lakini yule asiyeamini akiondoka, na aondoke. Hapo huyo ndugu mume au ndugu mke hafungiki, lakini Mungu ametuita katika amani. Kwa maana wajuaje wewe mwanamke kama utamwokoa mumeo? Au wajuaje wewe mwanamume kama utamwokoa mkeo? Lakini kama Bwana alivyomgawia kila mtu, kama Mungu alivyomwita kila mtu na aenende vivyo hivyo. Ndivyo ninavyoagiza katika makanisa yote. Je, mtu fulani ameitwa hali amekwisha kutahiriwa? Asijifanye kana kwamba hakutahiriwa. Mtu fulani ameitwa hali hajatahiriwa bado? Basi asitahiriwe. Kutahiriwa si kitu, na kutokutahiriwa si kitu, bali kuzihifadhi amri za Mungu. Kila mtu na akae katika hali ile ile ambayo alikuwa nayo alipoitwa. Je, uliitwa umtumwa? Usione ni vibaya, lakini ukiweza kuwa na uhuru afadhali kuutumia. Kwa maana yeye aliyeitwa katika Bwana hali ya utumwa ni huru wa Bwana; vivyo hivyo yeye naye aliyeitwa hali ya uhuru ni mtumwa wa Kristo. Mlinunuliwa kwa thamani, msiwe watumwa wa wanadamu. Ndugu zangu, kila mtu na akaye mbele za Mungu katika hali iyo hiyo hiyo aliyoitwa nayo. Kwa habari za wanawali sina amri ya Bwana, lakini natoa shauri langu mimi niliyejaliwa kwa rehema za Bwana kuwa mwaminifu. Basi naona hili kuwa jema kwa ajili ya shida iliyopo, kwamba ni vyema mtu akae kama alivyo. Je, umefungwa kwa mke? Usitake kufunguliwa. Umefunguliwa? Usitafute mke. Lakini kama ukioa huna hatia, wala mwanamwali akiolewa hana hatia. Lakini watu kama hao watakuwa na dhiki katika mwili, nami nataka kuwazuilia hayo. Lakini ndugu, nasema hivi, muda ubakio si mwingi. Basi tokea sasa, wale walio na wake na wawe kama hawana, na wale waliao kama hawalii, na wale wafurahio kama hawafurahi, na wale wanunuao kama hawana kitu, na wale wautumiao ulimwengu huu kama hawahutumii sana, kwa maana mambo ya ulimwengu huu yanapita. Lakini nataka msiwe na masumbufu. Yeye asiyeoa hujishughulisha na mambo ya Bwana, ampendezeje Bwana, bali yeye aliyeoa hujishughulisha na mambo ya dunia hii, jinsi atakavyompendeza mkewe. Tena iko tofauti hii kati ya mke na mwanamwali. Yeye asiyeolewa hujishughulisha na mambo ya Bwana, apate kuwa mtakatifu mwili na roho, lakini yeye aliyeolewa hujishughulisha na mambo ya dunia hii jinsi atakavyompendeza mumewe. Nasema hayo niwafaidie, si kwamba niwategee tanzi, bali kwa ajili ya vile nipendezavyo, tena mpate kumhudumia Bwana pasipo kuvutwa na mambo mengine. Lakini mtu awaye yote akiona ya kuwa hamtendei mwanamwali wake vipendezavyo, na ikiwa huyo amepita uzuri wa ujana wake, na ikiwapo haja, basi afanye apendavyo, hatendi dhambi, na awaruhusu waoane lakini yeye aliyesimama kwa uthabiti wa moyo wake hana sharti, lakini aweza kuyatawala mapenzi yake, tena amekusudia moyoni mwake kumlinda mwanamwali wake atatenda vyema. Basi hivyo, na amwozaye mwanamwali wake afanya vyema, na yeye asiyemwoza atazidi kufanya vyema. Mwanamke hufungwa maadamu mumewe yu hai, lakini ikiwa mumewe amefariki, yuhuru kuolewa na mtu yeyote amtakaye katika Bwana tu. Lakini heri yeye zaidi akikaa kama alivyo, ndivyo ni nionavyo mimi; nami nadhani ya kuwa mimi nami nina Roho wa Mungu.