Mlango wa 18. Alipokwisha kusema hayo, Yesu alitoka pamoja na wanafunzi wake kwenda ng'ambo ya kijito Kredoni palipokuwapo bustani, akaingia yeye na wanafunzi wake. Naye Yuda yule aliyetaka kumsaliti alipajua mahali pale, kwa sababu Yesu alikuwa akienda huko mara nyingi pamoja na wanafunzi wake. Basi Yuda akiisha kupokea kikosi cha askari na watumishi waliotoka kwa wakuu wa makuhani na Mafarisayo, akaenda huko na taa na mienge na silaha. Basi Yesu hali akijua yote yatakayompata, akatokea akawaambia, ni nani mnayemtafuta? Wao wakamjibu, ni Yesu Mnazareti. Yesu akawaambia, ni mimi. Yuda naye aliyemsaliti alikuwa amesimama pamoja nao. Basi alipowaambia ni mimi, walirudi nyuma wakaanguka chini. Basi akawauliza tena, mnamtafuta nani? Wakasema, Yesu Mnazareti. Yesu akajibu, nimekwisha kuambieni ya kwamba ni mimi. Basi ikiwa mnanitafuta mimi, waacheni hawa waende zao, ili litimizwe lile neno alilosema, wale ulionipa sikumpoteza hata mmoja wao. Basi Simoni Petro alikuwa na upanga, akaufuta akampiga mtumwa wa kuhani mkuu akamkata sikio la kuume, na yule mtumwa jina lake ni Malko. Basi Yesu akamwambia Petro, rudisha upanga alani mwake. Je, kikombe alichonipa Baba mimi nisikinywe? Basi wale askari na yule jemedari na wale watumishi wa Wayahudi walimkamata Yesu wakamfunga wakamchukua kwa Anasi kwanza, maana alikuwa mkwewe Kayafa yule aliyekuwa kuhani mkuu mwaka ule. Naye Kayafa ndiye yule aliyewapa Wayahudi lile shauri ya kwamba yafaa mtu mmoja afe kwa ajili ya watu. Wakamfuata Yesu Petro na mwanafunzi mwingine, na mwanafunzi huyo alikuwa amejulikana na kuhani mkuu, akaingia pamoja na Yesu katika behewa ya kuhani mkuu, lakini Petro akasimama nje mlangoni. Basi yule mwanafunzi mwingine aliyejulikana na kuhani mkuu akatoka akasema na mngoja mlango, akamleta Petro ndani. Basi yule kijakazi aliyekuwa mngoja mlango akamwambia Petro, wewe nawe, je, hu mwanafunzi mmoja wapo wa mtu huyu? Naye akasema, si mimi. Na wale watumwa na waandishi walikuwa wakisimama wamefanya moto wa makaa, maana ilikuwa baridi, wakawa wakikota moto. Petro naye alikuwapo pamoja nao, anakota moto. Basi kuhani mkuu akamuuliza Yesu habari za wanafunzi wake na habari za mafundisho yake. Yesu akamjibu, mimi nimesema na ulimwengu waziwazi, siku zote nalifundisha katika sinagogi na katika hekalu, wakusanyikapo Wayahudi wote, wala kwa siri mimi sikusema neno lolote. Ya nini kuniuliza mimi? Waulize wale waliosikia ni nini niliyowaambia wao, wanajua niliyoyanena. Basi aliposema hayo Mtumishi mmojawapo aliyesimama karibu alimpiga Yesu kofi akisema, wamjibu hivi kuhani mkuu? Yesu akamjibu, kama nimesema vibaya, ushuhudie ule ubaya, bali kama nimesema vema, wanipigia nini? Basi Anasi akampeleka hali amefungwa kwa Kayafa kuhani mkuu. Na Simoni Petro alikuwa akisimama huko anakota moto. Basi wakamwambia, wewe nawe je, uhumu wanafunzi wake mmoja wapo naye akakana akasema, si mimi. Mtumwa mmojawapo wa kuhani mkuu, naye ni jamaa ya yule aliyekatwa sikio na Petro, akasema, je, mimi sikukuona wewe bustanini pamoja naye? Basi Petro akakana tena, na mara akawika jimbi. Kisha wakamchukua Yesu kutoka kwa Kayafa mpaka Praitorio, nayo ikawa alfajiri. Lakini wao wenyewe hawakuingia ndani ya ile Praitorio, wasije wakanajisika bali wapate kuila Pasaka. Basi Pilato akawatokea nje akasema, ni mashtaka gani mnayoleta juu ya mtu huyu? Wakajibu wakamwambia, kama huyu asingekuwa mtenda mabaya, tusingalimleta kwako. Basi Pilato akawaambia, haya, mtweni ninyi mkamhukumu kwa ile torati yenu. Wayahudi wakamwambia, sisi hatuna ruhusa ya kuua mtu, ili litimie lile neno lake Yesu alilosema, akionyesha ni mauti gani atakayokufa. Basi Pilato akaingia tena ndani ya praitorio, akamwita Yesu akamwambia, Je, yeah, wewe ni mfalme wa Wayahudi? Yesu akamjibu, wewe wasema hivi kwa nafsi yako, au watu wengine walikuambia habari zangu? Pilato akajibu, ama ni Myahudi mimi? taifa lako na wakuu wa makuhani ndiyo waliokuleta kwangu umefanya nini? Yesu akajibu, Ufalme wangu sio wa ulimwengu huu. Kama ufalme wangu ungekuwa wa ulimwengu huu, watumishi wangu wangenipigania. Nisije nikatiwa mikononi mwa Wayahudi. Lakini ufalme wangu sio wa hapa. Basi Pilato akamwambia, Wewe umfalme basi? Yesu akajibu, Wewe wasema kwa kuwa mimi ni mfalme. Mimi nimezaliwa kwa ajili ya haya na kwa ajili ya haya mimi nalikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli. Kila aliyewahiyo kweli hunisikia sauti yangu. Pilato akamwambia, kweli ni nini? Naye akiisha kusema neno hilo, akawatokea Wayahudi tena, akawaambia, mimi siyo ni hatia yoyote kwake. Lakini kwenu kuna desturi ya mimi kuwafungulia mtu mmoja wakati wa Pasaka. Basi mwapenda niwafungulie mfalme wa Wayahudi? Basi wakapiga kelele tena kusema, si huyu, bali Baraba. Naye yule Baraba alikuwa mnyang'anye.