Mlango wa kumi na tisa. Naye alipoingia Yeriko alipita katikati yake, na tazama, palikuwa na mtu jina lake Zakayo, mkubwa mmoja katika watoza ushuru, naye ni tajiri. Huyu alikuwa akitafuta kumwona Yesu ni mtu wa namna gani, asiweze kwa sababu ya umati wa watu, maana ni mfupi wa kimo. Akatangulia mbio akapanda juu ya mkuyu apate kumuona, kwa kuwa atakuja kuipitia njia ile. Na Yesu alipofika mahali pale, alitazama juu, akamwambia Zakayo, shuka upesi, kwa kuwa leo imenipasa kushinda nyumbani mwako. Akafanya haraka, akashuka, akamkaribisha kwa furaha. Hata watu walipoona, walinung'unika wote, wakisema ameingia kukaa kwa mtu mwenye dhambi. Zakayo akasimama, akamwambia Bwana, tazama Bwana, nusu ya mali yangu nawapa maskini na ikiwa nimenyang'anya mtu kitu kwa hila namrudishie mara nne. Yesu akamwambia leo wokovu umefika nyumbani humu, kwa sababu huyu naye ni mwana wa Ibrahimu, kwa kuwa mwana wa Adamu alikuja kutafuta na kuokoa kile kilichopotea. Waliposikia hayo, aliongeza kusema mfano, kwa sababu alikuwa karibu na Yerusalemu na wao walidhani ya kuwa ufalme wa Mungu utaonekana mara. Basi akasema mtu mmoja kabaila alisafiri kwenda nchi ya mbali ili ajipatie ufalme na kurudi. Akaita watu kumi katika watumwa wake akawapa mafungu kumi ya fedha, akawaambia, fanyeni biashara hata nitakapokuja. Lakini watu wa mji wake walimchukia, wakatuma wajumbe kumfuata na kusema, hatumtaki huyu atutawale. Ikawa aliporudi ameupata ufalme wake, aliamuru waitwe wale watumwa aliowapa fedha, ili ajue faida aliyopata kila mtu kwa biashara yake. Akaja wa kwanza akasema, Bwana, fungu lako limeleta faida ya mafungu kumi zaidi. Akamwambia, vema mtumwa mwema, kwa vile ulivyokuwa mwaminifu katika neno lililodogo, uwe na mamlaka juu ya miji kumi. Akaja wa pili akasema, Bwana, fungu lako limeleta mafungu matano faida. Akamwambia huyu naye, wewe uwe juu ya miji mitano. Akaja mwingine akasema, Bwana, hili ndilo fungu lako ambalo nililiweka akiba katika leso, kwa maana nilikuogopa, kwa kuwa umtu mgumu, waondoa usichoweka, wavuna usichopanda. Akamwambia, nitakuhukumu kwa kinywa chako, mtumwa mwovu. Wewe ulinijua kuwa ni mtu mgumu, niondoaye nisichoweka, na kuvuna nisichopanda. Basi mbona hukuiweka fedha yangu kwa watu wa riba, ili nijapo niipate pamoja na faida yake? akawaambia waliosimama karibu, mnyang'anyeni hilo fungu mkampe yule mwenye mafungu kumi. Wakamwambia, Bwana, anayo mafungu kumi. Nawaambia, kila aliye na kitu atapewa, bali yule asiye na kitu atanyang'anywa hata alichonacho. Tena wale adui zangu wasiotaka nitawale, waleteni hapa mwachinje mbele yangu. Na alipokwisha kusema hayo, alitangulia mbele akipanda kwenda Yerusalemu. Ikawa alipokaribia Bethfage na Bethania kwenye mlima uitwao wa Mizeituni alituma wawili katika wale wanafunzi akisema, nendeni mpaka kijiji kile kinachowakabili na mtakapoingia ndani, mtaona mwanapunda amefungwa, ambaye hajapandwa na mtu yeyote bado. Mfungueni mkamlete hapa, na kama mtu akiwauliza mbona mnamfungua, semeni hivi, Bwana anamhitaji. Na wale waliotumwa wakaenda, wakaona kama alivyowaambia. Na walipokuwa wakimfungua mwanapunda wenyewe waliwaambia mbona mnamfungua mwanapunda? Wakasema, Bwana ana haja naye. Wakampeleka kwa Yesu, wakatandika nguo zao juu ya mwanapunda wakampandisha Yesu. Na alipokuwa akienda, walitandaza nguo zao njiani. Hata alipokuwa amekaribia matelemko ya mlima wa Mizeituni, kundi zima la wanafunzi wake walianza kufurahi na kumsifu Mungu kwa sauti kuu, kwa ajili ya matendo yake ya uwezo walioyaona, wakasema ndiye mbarikiwa mfalme ajaye kwa jina la Bwana. Amani mbinguni na utukufu huko juu. Baadhi ya mafarisayo waliokuwa katika mkutano wakamwambia, Mwalimu, uwakanya wanafunzi wako. Akajibu akasema, nawaambia ninyi, wakinyamaza hawa mawe yatapiga kelele. Alipofika karibu, aliuona mji akaulilia, akisema, laiti ungalijua hata wewe katika siku hii yapasayo amani, lakini sasa yamefichwa machoni pako. Kwa kuwa siku zitakuja, adui zako watakapokujengea boma likuzunguke, watakuzingira na kukuhusuru pande zote, watakuangusha chini, wewe na watoto wako ndani yako, wasikuachie jiwe juu ya jiwe, kwa sababu hukutambua majira ya kujiliwa kwako. Akaingia hekaluni, akaanza kuwatoa wale waliokuwa wakifanya biashara, akiwaambia, imeandikwa, nyumba yangu itakuwa nyumba ya sala, lakini ninyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Naye akawa akifundisha kila siku hekaluni, lakini wakuu wa makuhani na waandishi na wakuu wa watu walikuwa wakitafuta njia ya kumwangamiza, wasione la kutenda kwa kuwa watu wote walikuwa wakiandamana naye wakimsikiliza.