Mlango wa kumi na tatu. Siku ile Yesu akatoka nyumbani akaketi kando ya bahari, wakamkusanyikia makutano mengi hata akapanda chomboni akaketi, na ule mkutano wote wakasimama pwani. Akawaambia mambo mengi kwa mifano akisema, tazama, mpanzi alitoka kwenda kupanda. Hata alipokuwa akipanda mbegu nyingine zilianguka karibu na njia, ndege wakaja wakazila. Nyingine zikaanguka penye miba, pasipokuwa na udongo mwingi, mara zikaota, kwa udongo kukosa kina, na jua lilipozuka ziliungua, na kwa kuwa hazina mizizi zikanyauka. Nyingine zikaanguka penye miba, ile miba ikamea ikazisonga. Nyingine zikaanguka penye udongo mzuri zikazaa mia moja, moja sitini, moja thelathini. Mwenye masikio na asikie. Wakaja wanafunzi wakamwambia, kwa nini wasema nao kwa mifano? Akajibu akawaambia, ninyi mmejaaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni, bali wao hawakujaliwa. Kwa maana yoyote mwenye kitu atapewa, naye atazidishiwa tele, lakini yeyote asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa. Kwa sababu hii nasema nao kwa mifano, kwa kuwa wakitazama hawaoni, na wakisikia hawasikii, wala kuelewa. Na neno la nabii Isaya litatimia kwao likisema: kusikia mtasikia, wala hamtaelewa; kutazama mtatazama, wala hamtaona. Maana mioyo ya watu imekuwa mizito, na kwa masikio yao hawasikii vema, na macho yao wameyafumba wasije wakaona kwa macho yao, wakasikia kwa masikio yao, wakaelewa kwa mioyo yao, wakaongoka, nikawaponya. Lakini heri macho yenu, kwa kuwa yanaona, na masikio yenu, kwa kuwa yanasikia. Kwa maana amin, nawaambia manabii wengi na wenye haki walitamani kuyaona mnayoyaona ninyi, wasiyaone na kuyasikia mnayoyasikia ninyi, wasiyasikie. Basi ninyi sikilizeni mfano wa mpanzi. Kila mtu alisikiapo neno la ufalme asielewe nalo, huja yule mwovu akalinyakuwa lililopandwa moyoni mwake. Huyo ndiye aliyepandwa karibu na njia. Naye aliyepandwa penye miba huyo ndiye alisikiaye lile neno akalipokea mara kwa furaha, lakini hana mizizi ndani yake bali hudumu kwa muda; ikitukia dhiki au udhia kwa ajili ya lile neno mara huchukizwa. Naye aliyepandwa penye miba huyo ndiye aliyelisikia lile neno, na shughuli za dunia na udanganyifu wa mali hulisonga lile neno, likawa halizaye. Naye aliyepandwa kwenye udongo mzuri, huyo ndiye alisikiaye lile neno na kuelewa nalo, yeye ndiye azaye matunda, huyu mia, huyu sitini na huyu thelathini. Akawatolea mfano mwingine akisema, ufalme wa mbinguni umefanana na mtu aliyepanda mbegu njema katika konde lake, lakini watu walipolala akaja adui yake akapanda magugu katikati ya ngano akaenda zake. Baadaye majani ya ngano yalipomea na kuzaa yakaonekana na magugu. Watumwa wa mwenye nyumba wakaenda wakamwambia, Bwana, hukupanda mbegu njema katika konde lako? limepata wapi basi magugu? Akawaambia, adui ndiye aliyetenda hivi. Watumwa wakamwambia, basi wataka twende tukayakusanye? Akasema, la Msije mkakusanya magugu na kuzing'oa ngano pia pamoja nayo. Viacheni vyote vikuwe hata wakati wa mavuno, na wakati wa mavuno nitawaambia wavunao, yakusanyeni kwanza magugu myafunge matita matita, mkayachome; bali ngano ikusanyeni ghalani mwangu. Akawatolea mfano mwingine akisema, ufalme wa mbinguni umefanana na punje ya haradali aliyoitoa mtu akaipanda katika shamba lake, Nayo ni ndogo kuliko mbegu zote lakini, ikiisha kumea, huwa kubwa kuliko mboga zote, ikawa mti, hata nyuni wa angani huja na kukaa katika matawi yake. Akawaambia mfano mwingine: ufalme wa mbinguni umefanana na chachu aliyoitoa mwanamke, akaistiri ndani ya pishi tatu za unga, hata ukachachwa wote pia. Hayo yote Yesu aliwaambia makutano kwa mifano, wala pasipo mfano hakuwaambia neno ili litimie neno lililonenwa na nabii akisema, nitafumbua kinywa changu kwa mifano, nitayatamka yaliyositirika tangu awali. Kisha Yesu akawaaga mkutano, akaingia nyumbani. Wanafunzi wake wakamwendea wakasema, tufafanulie mfano wa magugu ya kondeni. Akajibu akisema, azipandaye zile mbegu njema ni mwana wa Adamu. Lile konde ni ulimwengu, zile mbegu njema ni wana wa ufalme, na yale magugu ni wana wa yule mwovu; yule adui aliyepanda ni Ibilisi, mavuno ni mwisho wa dunia, na wale wavunao ni malaika. Basi kama vile magugu ya kusanywavyo na kuchomwa motoni, ndivyo itakavyokuwa katika mwisho wa dunia. Mwana wa Adamu atawatuma malaika zake, nao watakusanya kutoka katika ufalme wake machukizo yote na hawo watendao wa maasi na kuwatupa katika tanuru ya moto; ndiko kutakuwako kilio na kusaga meno. Ndipo wenye haki watakapong'aa kama jua katika ufalme wa baba yao. Mwenye masikio na asikie. Tena ufalme wa mbinguni umefanana na hazina isiyostirika katika shamba, ambayo mtu alipoiona aliificha; na kwa furaha yake akaenda kuuza alivyo navyo vyote, akalinunua shamba lile. Tena ufalme wa mbinguni umefanana na mfanyabiashara mwenye kutafuta lulu nzuri, naye alipoona lulu moja ya thamani kubwa, alikwenda akauza alivyo navyo vyote akainunua. Tena ufalme wa mbinguni umefanana na juya lililotupwa baharini, likakusanya samaki wa kila namna; hata lilipojaa, walilivuta pwani, wakaketi wakakusanya walio wema vyomboni, bali walio wabaya wakawatupa. Ndivyo itakavyokuwa katika mwisho wa dunia; malaika watatokea watawatenga waovu mbali na wenye haki na kuwatupa katika tanuru ya moto; ndiko kutaka kukuwa kilio na kusaga meno. Yesu aliwauliza, mmeyafahamu hayo yote wakamwambia, nam. Akawaambia, kwa sababu hiyo kila mwandishi mwenye elimu ya ufalme wa mbinguni amefanana na mtu mwenye nyumba atoaye katika hazina yake vitu vipya na vya kale. Ikawa Yesu alipoimaliza mifano hiyo Alitoka kaenda zake, na alipofika nchi yake akawafundisha katika sinagogi lao, hata wakashangaa wakasema, huyu amepata wapi hekima hii na miujiza hii? huyu si mwana wa seremala? mamaye si yeye aitwaye Mariamu? na nduguze si Yakobo na Yusufu na Simoni na Yuda? na maumbu yake wote hawapo hapa petu? basi huyu amepata wapi haya yote? Wakachukizwa naye. Yesu akawaambia, nabii hakosi kupata heshima isipokuwa katika nchi yake na nyumbani mwake mwenyewe, wala hakufanya miujiza mingi huko kwa sababu ya kutoamini kwao.