Mlango wa kumi. Akawaita wanafunzi wake kumi na wawili akawapa amri juu ya pepo wachafu wawatoe na kupozwa magonjwa yote na udhaifu wa kila aina. Na majina ya hao mitume kumi na wawili ni haya: wa kwanza Simoni aliyeitwa Petro, na Andrea nduguye; Yakobo wa Zebedayo na Yohana nduguye; Filipo na Bartholomayo; Tomaso na Mathayo mtoza ushuru Yakobo wa Alfayo na Thadayo, Simoni Mkananayo na Yuda Iskariote, naye ndiye mwenye kumsaliti. hao thenashara Yesu aliwatuma akawaagiza, akisema: katika njia ya mataifa msiende, wala katika mji wowote wa Masamaria msiingie; afadhali shikeni njia kuwaendea kondoo waliopotea wa nyumba ya Israeli. Na katika kuenenda kwenu hubirini mkisema ufalme wa mbinguni umekaribia. Pozeni wagonjwa, fufueni wafu, takaseni wenye ukoma, toweni pepo. Mmepata bure, toweni bure. Msichukue dhahabu wala fedha wala mapesa mshipini mwenu, wala mkoba wa safari, wala kanzu mbili, wala viatu, wala fimbo; maana mtendakazi astahili posho lake. Na mji wowote au kijiji chochote mtakachoingia tafuteni ni nani humo aliye mtu mwaminifu, mkae kwake hata mtakapotoka. Nanyi mkiingia katika nyumba isalimuni. Na nyumba ile ikistahili, amani yenu na ifikilie; la kwamba haistahili, amani yenu na iwarudie ninyi. Na mtu asipowakaribisha wala kuyasikiliza maneno yenu, mtokapo katika nyumba ile au mji ule, kung'uteni mavumbi ya miguuni mwenu. Amin, nawaambia itakuwa rahisi nchi ya Sodoma na Gomora kustahimili adhabu ya siku ya hukumu kuliko mji ule. Angalieni mimi nawatuma kama kondoo kati ya mbwa mwitu. Basi iweni na busara kama nyoka na kuwa watu wapole kama huwa. Jihadharini na wanadamu, kwa maana watawapeleka mabarazani na katika masinagogi yao watawapiga nanyi mtachukuliwa mbele ya maliwali na wafalme kwa ajili yangu kuwa ushuhuda kwao na kwa mataifa. Lakini hapo watakapowapeleka, msifikirifikiri jinsi mtakavyosema, maana mtapewa saa ile mtakayoyasema. Kwa kuwa si nyinyi msemao, bali ni Roho wa Baba yenu asemaye ndani yenu. Na ndugu atamsaliti ndugu yake ili auawe, ya na baba atamsaliti mwana, na wana watainukia wazazi wao na kuwafisha. Nanyi mtakuwa mkichukiwa na watu wote kwa ajili ya jina langu, lakini mwenye kuvumilia hata mwisho ndiye atakayeokoka. Lakini watakapowafukuza katika mji huu, kimbilieni mwingine, kwa maana ni kweli nawaambia, hamtaimaliza miji ya Israeli hata ajapo Mwana wa Adamu. Mwanafunzi hampiti mwalimu wake, wala mtumwa hampiti bwana wake. Yamtosha mwanafunzi kuwa kama mwalimu wake na mtumwa kuwa kama bwana wake. Ikiwa wamemwita mwenye nyumba Beelzebuli, je, si zaidi wale walio wa nyumbani mwake? Basi msiwaogope, kwa maana hakuna neno lililositirika ambalo halitafunuliwa, wala lililofichwa ambalo halitajulikana. Niwaambialo ninyi katika giza, lisemeni katika nuru; na msikialo kwa siri, lihubirini juu ya nyumba Msiogope wauao mwili wasiweze kuiua na roho; afadhali mwogopeni yule awezaye kuangamiza mwili na roho pia katika jehanamu. Je, mashomoro wawili hawauzi kwa senti moja? Wala hata mmoja haanguki chini asipojua baba yenu. Lakini ninyi hata nywele za vichwa vyenu zimehesabiwa zote. Msiogope basi, bora ninyi kuliko mashomoro wengi. Basi kila mtu atakayenikiri mbele ya watu, nami nitamkiri mbele ya Baba yangu aliye mbinguni. Bali mtu yoyote atakayenikana mbele ya watu, nami nitamkana mbele za Baba yangu aliye mbinguni. Msidhani ya kuwa nimekuja kuleta amani duniani; la, sikuja kuleta amani, bali upanga. Kwa maana nalikuja kumfitini mtu na babaye, na binti na mamaye, na mkwe na mkwe; mtu na adui za mtu ni wale wa nyumbani mwake. Apendaye baba au mama kuliko mimi hanistahili, wala apendaye mwana au binti kuliko mimi hanistahili, wala mtu asiyechukua msalaba wake akanifuata hanistahili. Mwenye kuiona nafsi yake ataipoteza, na mwenye kuipoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona. Awapokeaye ninyi anipokea mimi, naye anipokeaye mimi ampokea yeye aliyenituma. Ampokeaye nabii kwa kuwa ni nabii atapata thawabu ya nabii, naye ampokeaye mwenye haki kwa kuwa ni mwenye haki atapata thawabu ya mwenye haki. Na mtu awaye yote atakayemnyosha mmojawapo wa wadogo hawa ngaa kikombe cha maji ya baridi, kwa kuwa ni mwanafunzi, amin nawaambia haitampotea kamwe thawabu yake.