Mlango wa nne. Kisha Bwana akanena na Musa na Haruni na kuwaambia, katika wana wa Lawi uitenge hesabu ya wana wa Kohathi kwa jamaa zao na nyumba za baba zao, tangu waliopata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini, wote waingiao katika utumishi huo, ili kufanya kazi ya hema ya kukutania. Huu ndio utumishi wa wana wa Kohathi katika hema ya kukutania katika vile vyombo vitakatifu sana. Hapo atakapong'oa safari, Haruni ataingia ndani na wanawe, nao watalishusha pazia la sitara na kulifunika sanduku la ushahidi kwa hilo pazia. Kisha atatia juu yake ngozi za pomboo za kulifunikia na kutandika juu yake nguo ya rangi ya samawi tupu, kisha watatia hiyo miti yake tena juu ya meza ya mikati ya uonyesho watatandika nguo ya rangi ya samawi, na kuweka juu yake sahani na miiko na mabakuli na vikombe vya kumiminia, na hiyo mikati ya daima itakuwa juu yake. Nao watatandika juu yake nguo ya rangi nyekundu, na kuifunika kwa ngozi za pomboo za kuifunikia, na kuitia ile miti yake. Kisha watatwaa nguo ya rangi ya samawi na kukifunika kinara cha taa ya nuru na taa zake na makasi yake na sahani zake za kutilia makaa na vyombo vyake vyote vya mafuta watumiavyo kwa kazi yake. Nao watakitia na vyombo vyake vyote ndani ya ngozi ya pomboo na kukitia juu ya miti ya kukichukulia. Tena watatandika nguo ya rangi ya samawi juu ya madhabahu ya dhahabu na kuifunika kwa ngozi za pomboo na kuitia ile miti yake. Kisha watavitoa vile vyombo vyote vya utumishi wavitumiavyo katika mahali patakatifu na kuvitia katika nguo ya rangi ya samawi na kuvifunika kwa ngozi za pomboo na kuvitia juu ya miti ya kuvichukulia. Nao watayondoa hayo majivu madhabahuni na kutandika nguo ya rangi ya zambarau juu yake. Nao wataweka vyombo vyake vyote juu yake ambavyo wavitumia katika madhabahu, vyetezo na nyuma na miiko na mabakuli, vyombo vyote vya hiyo madhabahu. Nao watatandika juu yake ngozi za pomboo na kutia miti yake mahali pake. Na Haruni na wanawe watakapokwisha kupafunika mahali patakatifu na vyombo vyote vya mahali patakatifu hapo, watakapong'oa kambi, baadaye wana wa Kohathi watakuja kuvichukua lakini wasiviguse vile vitu vitakatifu wasife. Vyombo vile ni mzigo wa wana wa Kohathi katika hema ya kukutania. Na ulinzi wake Eleazari mwana wa Haruni kuhani utakuwa ni kuyaangalia mafuta kwa nuru na uvumba mzuri na sadaka ya unga ya daima na mafuta ya kupaka; tena ulinzi wa hiyo maskani yote na wa vitu vyote vilivyo ndani yake mahali patakatifu na vyombo vyake. Kisha Bwana akanena na Musa na Haruni na kuwaambia, msiitenge kabisa kabila ya jamaa za Wakohathi katika hao Walawi, lakini wafanyieni neno hili, ili kwamba wawe hai wasife, ahapo watakavyovikaribia vile vitu vilivyo vitakatifu sana. Haruni na wanawe wataingia ndani na kuwawekea kila mtu utumishi wake na kila mtu mzigo wake, lakini wasiingie wao kupaona mahali pale patakatifu hata kwa dakika moja, ili wasife. Kisha Bwana kanena na Musa na kumwambia, fanya jumla ya wana wa Gerushoni nao kwa nyumba za baba zao na jamaa zao tangu waliopata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini utawahesabu wote watakaoingia kutumika. Ili kufanya kazi katika hema ya kukutania. Huu ni utumishi wa jamaa za Wagershoni katika kutumika na katika kuchukua mizigo. Wao watayachukua mapazia ya maskani na hema ya kukutania, hizo nguo za kufunikia na zile ngozi za pomboo za kufunikia zilizo juu yake na pazia za mlango wa hema ya kukutania na kuta za nguo za ua na sitara ile nafasi ya kuingilia ya lango la ua uliokaribu na maskani na madhabahu kuzunguka pande zote, na kamba zake na vyombo vyote vya fiyo utumishi wao, na yote atakayotendeka kwavyo watatumika katika hayo. Utumishi wote wa wana wa Wagerishoni katika mzigo wao wote na utumishi wao wote utakuwa kwa amri ya Haruni na wanawe. Nanyi mtawaagiza mzigo wao wote kuulinda. Huu ni utumishi wa jamaa za wana wa Wagershoni katika hema ya kukutania na ulinzi utakuwa chini ya mkono wa Ithamari mwana wa Haruni kuhani. Katika habari ya wana wa Merari utawahesabu kwa jamaa zao na nyumba za baba zao, tangu aliyepata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini utawahesabu, ila atakaingia katika huo utumishi ili kufanya kazi ya hema ya kukutania na mausia ya mzigo wao ni haya kwa utumishi wao wote, katika hema ya kukutania: mbao za maskani na mataruma yake na nguzo zake na matako yake, na viguzo vya uwa vya kuuzunguka pande zote na matako yake na vigingi vyake na kamba zake, na vyombo vyake vyote pamoja na utumishi wake wote. Nanyi mtawagiza kila mtu kwa jina lake vile vyombo vya mzigo wao watakaoulinda. Huu ni utumishi wa jamaa za wana wa Mirari kwa utumishi wao wote katika hema ya kukutania chini ya mkono wa Ithamari mwana wa Haruni kuhani. Basi Musa na Haruni na hao wakuu wa mkutano wakawahesabu wana wa Kohathi kwa jamaa zao na nyumba za baba zao tangu aliopata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini kila mtu aliyeingia katika utumishi kwa kazi katika hema ya kukutania. Na waliohesabiwa kwao kwa jamaa zao walikuwa elfu mbili na mia saba hamsini. Hao ndio waliohesabiwa katika jamaa za Wakohathi, wote waliotumika katika hema ya kukutania, ambao Musa na Haruni waliwahesabu kwa amri ya Bwana kwa mkono wa Musa. Na hao waliohesabiwa katika wana wa Gershoni kwa jamaa zao na nyumba zao baba zao baba tangu waliopata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini kila mtu aliyeingia katika utumishi wa kazi katika hema ya kukutania hata wale waliohesabiwa kwao kwa jamaa zao na nyumba za baba zao walikuwa elfu mbili na mia sita na thelathini hao ndio waliohesabiwa katika jamaa za wana wa gershoni wote waliotumika katika hema ya kukutania ambao Musa na Haruni waliwahesabu kwa amri ya Bwana. Na hao waliohesabiwa katika jamaa za wana wa Merari kwa jamaa zao na nyumba za baba zao, tangu waliopata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini, kila mtu aliyeingia katika utumishi kwa kazi katika hema ya kukutania, wale waliohesabiwa kwao kwa jamaa zao walikuwa 3200. Hao ndio waliohesabiwa katika jamaa za wana wa Merari ambao Musa na Haruni waliwahesabu kwa amri ya Bwana kwa mkono wa Musa. Wote waliohesabiwa katika Walawi ambao Musa na Haruni na hao wakuu wa Israeli waliwahesabu kwa jamaa zao na nyumba za baba zao tangu waliopata umri wa miaka thelathini na zaidi hata umri wa miaka hamsini, kila aliyeingia kufanya kazi ya utumishi na kazi ya kuchukua mizigo katika hema ya kukutania, hao waliohesabiwa kwao walikuwa elfu nane na mia tano themanini. Kwa amri ya Bwana walihesabiwa kwa mkono wa Musa, kila mtu kwa utumishi wake na kama mzigo wake ulivyokuwa, ndivyo alivyohesabiwa na yeye, kama Bwana alivyomwagiza Musa.