Mlango wa 35. Kisha Bwana akanena na Musa katika nchi tambarare za Moabu karibu na mto wa Yordani hapo Yeriko, akamwambia uwaagize wana wa Israeli wawape Walawi miji wapate mahali pa kukaa katika milki yao, pamoja na malisho yaliyoizunguka hiyo miji kote kote. Mtawapa Walawi hiyo miji, watakuwa nayo ili wakae humo, na malisho watakuwa nayo kwa wanyama wao wa mifugo na kwa mali zao na kwa wanyama wao wote. Na yale malisho ya miji mtakayowapa Walawi, ukubwa wake utakuwa tangu ukuta wa mji kupima kiasi cha dhiraa elfu pande zote. Nanyi mtapima hapo nje ya mji upande wa mashariki dhiraa elfu mbili na upande wa kusini dhiraa elfu mbili na upande wa magharibi dhiraa elfu mbili na upande wa kaskazini dhiraa elfu mbili, huo mji ulio katikati. Hayo ndiyo yatakayokuwa kwao malisho ya miji. Na hiyo miji mtakayowapa Walawi itakuwa miji sita ya makimbilio, mtakayoweka kwa ajili ya mwenye kumu wa mtu ili akimbilie huko, pamoja na hiyo mtawapa miji arobaini na miwili zaidi. Miji yote mtakayowapa hawa Walawi jumla yake itakuwa miji arobaini na minane. Mtawapa miji hiyo pamoja na malisho yake. Tena katika miji mtakayotoa hiyo milki ya wana wa Israeli, katika hao walio wengi mtatwaa miji mingi, na katika hao walio wachache mtatwaa miji michache. Kila mtu kama ulivyo urithi wake atakayourithi atawapa walawi katika miji yake. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, nena na wana wa Israeli uwaambie Mtakapovuka mtu wa Yordani na kuingia nchi ya Kanaani, ndipo mtajiwekea miji iwe miji ya makimbilio kwa ajili yenu, ili kwamba mwenye kumuua mtu pasipo kukusudia kumua apate kukimbilia huko. Na hiyo miji itakuwa kwenu kuwa makimbilio, kumkimbia mwenye kutwa kisasi, ili asiuawe mwenye kumuuwa mtu, hata atakaposimama mbele ya mkutano ahukumiwe. Na hiyo miji mtakayowapa itakuwa kwenu ni miji sita ya makimbilio. Mtawapa miji mitatu ng'ambo ya pili ya Yordani na miji mitatu mtawapa katika nchi ya Kanaani. Miji hiyo itakuwa ni miji ya makimbilio. Miji hiyo sita itakuwa miji ya makimbilio kwa ajili ya wana wa Israeli na kwa ajili ya mgeni na kwa ajili ya huyo akitie kati yao hali ya ugeni, ili kila amuaye mtu naye hakukusudia kumuua apate kukimbilia huko. Lakini kama alimpiga kwa chombo cha chuma akafa, ni muwaji, huyo muwaji hakika yake atauawa. Na kama alimpiga kwa jiwe lililokuwa mkononi mwake, ambalo kwa hilo humkini mtu kufa, naye akafa, yeye ni muwaji, huyo muwaji lazima atauawa. Au kama alimpiga kwa chombo cha mti kilichokuwa mkononi mwake ambacho kwa hicho umkini mtu kufa naye akafa, ni muuaji huyo; muuaji lazima atauawa. Mwenye kutwaa kisasi cha damu ndiye atakemua muuaji; hapo atakapokutana naye atamuua. Tena kwamba alimsukuma kwa kumchukia, au kwamba alimtupia kitu kwa kumvizia, hata akafa, au kumpiga kwa mkono wake, kwa kuwa ni adui, naye akafa yeye aliyempiga lazima atauawa; yeye ni muuaji. Mwenye kutoa kisasi cha damu atamua muuaji hapo atakapokutana naye. Lakini ikiwa alimsukuma ghafula pasipo kumchukia, au akamtupia kitu chochote pasipo kumvizia, au kwa jiwe liwalolote ambalo kwa kupigwa kwalo kumkini mtu kufa, asipomwona akamtupia hata akafa, naye hakuwa adui yake wala hakumtakia madhara, ndipo mkutano utaamua kati ya huyo aliyempiga mtu na huyo atakayetoa kisasi cha damu, kama hukumu hizi zilivyo. Nao mkutano utamwokoa yule aliyemuua mtu na mkono wa mwenye kutoa kisasi cha damu, tena mkutano utamrejeza katika mji wake wa makimbilio aliyokuwa na ukimbilia, naye atakaa humo hata kifo chake kuhani mkuu aliyepakwa mafuta kwa mafuta matakatifu. Lakini kama mwenye kumuua mtu akienda wakati wowote kupita mpaka huo mji wa makimbilio aliukimbilia, na mwenye kutoa kisasi cha damu akamwona, naye yu nje ya mpaka wa mji wake wa makimbilio, na mwenye kutoa kisasi cha damu akamuua huyo mwuaji, hatakuwa na hatia ya damu, kwa sababu ilimpasa kukaa ndani ya mji wake wa makimbilio hata kifo chake kuhani mkuu. Lakini kuhani mkuu atakapokwisha kufa, huyo muaji atarudi aende nchi ya urithi wake. Mambo haya yatakuwa ni amri ya hukumu kwenu katika vizazi vyenu vyote katika makazi yenu yote. Mtu awa yeyote rakemua mtu, huyo muaji atauawa kwa vinywa vya mashahidi. Lakini shahidi mmoja hata shuhudia juu ya mtu hata akafa tena Msipokee fidia kwa ajili ya uhai wa muuaji ambaye amekuwa na hatia ya mauti, lakini lazima atauawa tena. Hamtapokea fidia kwa ajili ya huyo aliyeukimbilia mji wake wa makimbilio, apate kwenda tena kuketi katika nchi, hata kifo cha kuhani mkuu. Hivi hamtaitia unajisi nchi ambayo mwakaa, kwa kuwa damu huitia nchi unajisi, wala Hapana sadaka itoshayo kwa ajili ya nchi, kwa ajili ya damu iliyomwagwa ndani yake, isipokuwa ni damu ya huyo aliyeimwaga. Kwa hiyo msiitie unajisi nchi mwiketio, ambayo na ketinami kati yake, kwa kuwa mimi Bwana nakaa kati ya wana wa Israeli.