Mlango wa thelathini na moja. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, walipize kisasi wana wa Israeli juu ya Wamidiani, kisha baadaye utakusanywa uwe pamoja na watu wako. Basi Musa akanena na watu na kuwaambia, wavikeni silaha watu miongoni mwenu waende vitani, ili waende kupigana na Midiani wapate kumlipiza kisasi Bwana juu ya Midiani katika kila kabila mtatoa watu elfu katika kabila zote za Israeli, nanyi mtawapeleka waende vitani. Basi walitolewa katika maelfu ya Israeli elfu moja ya kila kabila, watu waume kumi na mbili elfu walioandaliwa kwa vita. Basi Musa akawapeleka watu elfu wa kila kabila waende vitani, wao na Finehasi mwana wa Eleazari kuhani, waende vitani na vile vyombo vya mahali patakatifu na hizo tarumbeta za kupiga sauti za kugutusha mkononi mwake. Nao wakapigana na Midiani kama Bwana alivyomwagiza Musa, nao wakamuua kila mume. Nao wafalme wa Midiani wakawaua pamoja na watu wengine waliouawa: Evi na Rekemu na Suri na Huri na Reba, hao wafalme watano wa Midiani. Balaamu mwana wa Beori naye wakamua kwa upanga. Wana wa Israeli wakawachukua mateka wanawake wa Midiani na watoto wao na ng'ombe zao wote na kondoo zao wote na mali zao zote, wakachukua nyara. Na miji yao yote, kila mahali walipokuwa wakikaa, na marago yao yote, wakayateketeza kwa moto. Nao wakatoa hizo nyara zote na mateka yote ya wanadamu na ya wanyama nao wakawaleta mateka ya wanadamu na mateka ya wanyama na hizo nyara, na kuyaweka mbele ya Musa na mbele ya Eleazari kuhani na mbele ya mkutano wa wana wa Israeli hapo Maragoni katika nchi tambarare za Moabu zilizo karibu na Yordani hapo Yeriko. Basi Musa na Eleazari kuhani na wakuu wote wa huo mkutano wakatoka nje kwenda kuwalaki nje ya Marago. Musa akawakasirikia majemadari wa jeshi na hao maakida wa elfu elfu na wakuu wa mia mia hao waliorudi kutoka katika kupiga vita. Musa akawauliza, Je, mmewaponya wanawake wote hai? Tazama, hawa ndio waliowakosesha wana waisraeli kwa shauri la Balaamu wamfanyie Bwana dhambi katika hilo jambo la Peori, na kwa hivyo pigo lilikuwa katika mkutano wa Bwana. Basi kwa ajili hiyo muweni kila mume katika hao watoto, na kila mwanamke aliyemjua mume kwa kulala pamoja naye. Lakini hao watoto wote wa kike ambao hawakumjua mume kwa kulala pamoja naye mtawaweka hai kwa ajili yenu. Nanyi fanyeni matuo yenu nje ya marago muda wa siku saba, mtu awa yeyote aliyemuua mtu na awa yeyote aliyemgusa mtu aliyeuawa, jitakaseni nafsi zenu siku ya tatu na siku ya saba ninyi na mateka yenu, na katika habari ya kila nguo na kila kitu kilichofanywa cha ngozi na kazi yote ya singa za mbuzi na vyombo vyote vilivyofanywa vya mti, mtavitakasa wenyewe. Kisha Eleazari kuhani akawaambia waume wa vita wote waliokwenda vitani, hii ndiyo amri ya sheria Bwana aliyomwagiza Musa. Lakini dhahabu na fedha na shaba na chuma na bati na risasi kila kitu kiwezacho kuuhimili moto mtakipitisha katika moto nacho kitakuwa safi, pamoja na haya kitatakaswa kwa hayo maji ya farakano. Na kila kitu kisichouhimili moto mtakipitisha katika hayo maji. Nanyi mtazifua nguo zenu siku ya saba nanyi mtakuwa safi, kisha baadaye mtaingia maragoni. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, fanya jumla ya ya hayo mateka ya wanadamu na ya wanyama pia, wewe na Eleazari kuhani na wakuu wa nyumba za baba za mkutano, ukagawanye nyara mafungu mawili kati ya watu waliozoea vita, waliotoka nje waende vitani, na huo mkutano wote. Kisha utoe hao watu wa vita waliotoka kwenda vitani sehemu kwa ajili ya Bwana, mmoja katika mia tano katika wanadamu na katika ng'ombe na katika punda na katika kondoo toa katika nusu yao ukampe Eleazari kuhani kuwa sadaka ya kuinuliwa kwa Bwana. Na katika hiyo nusu ya wana wa Israeli utatoa mmoja atakayetolewa katika kila hamsini katika wanadamu na katika ng'ombe na katika punda na katika kondoo, maana katika wanyama wote ukawape Walawi hao walindao ulinzi wa maskani ya Bwana. Musa na Eleazari kuhani Wakafanya kama Bwana alivyomwagiza Musa. Masazo ya hizo nyara walizozitoa watu wa vita zilikuwa ni kondoo mia sita na sabini na tano elfu na ng'ombe sabini na mbili elfu na punda sitini na moja elfu tena wanadamu jumla yao ilikuwa thelathini na mbili elfu, katika hao wanawake ambao hawakumjua mume kwa kulala pamoja naye. Na hiyo nusu ambayo ilikuwa ni sehemu ya hao waliotoka kwenda vitani hesabu yake ilikuwa kondoo mia tatu na thelathini na saba elfu na mia tano, na kodi ya Bwana katika hao kondoo ilikuwa kondoo mia sita na sabini na watano. Tena ng'ombe walikuwa thelathini na sita elfu, na katika hao kodi ya Bwana ilikuwa ng'ombe sabini na wawili, na punda walikuwa thelathini elfu na mia tano, katika hao kodi ya Bwana ilikuwa punda sitini na mmoja. Na wanadamu walikuwa watu kumi na sita elfu katika hao sehemu ya Bwana ilikuwa ni watu thelathini na wawili Basi Musa akampa Eleazari kuhani hiyo sehemu iliyokuwa sadaka ya kuinuliwa kwa Bwana, kama Bwana alivyomwagiza Musa. Tena katika hiyo nusu iliyokuwa ya wana wa Israeli, ambayo Musa aliitenga na watu waliokwenda vitani, basi hiyo nusu ya mkutano ilikuwa ni kondoo mia tatu na thelathini na saba elfu na mia tano na ng'ombe thelathini na sita elfu na punda thelathini elfu na mia tano na wanadamu kumi na sita elfu. Na katika hiyo nusu iliyokuwa ya wana wa Israeli, Musa akatwa mmoja aliyetolewa katika kila hamsini wa binadamu na wa wanyama, akawapa Walawi waliolinda ulinzi wa maskani ya Bwana, kama Bwana alivyomwagiza Musa na majemedari waliokuwa juu ya elfu elfu za hiyo jeshi na maakida wa elfu elfu na maakida wa mia mia wakamkaribia Musa, wakamwambia Musa wakisema, sisi watumishi wako tumefanya jumla ya hesabu ya watu wa vita walio chini ya mikono yetu, na hapana hata mmoja aliyetupungukia. Nasi tumeleta matoleo ya Bwana aliyopata kila mtu ya vyombo vya dhahabu na mitali na timbi na pete za muhuri na vipini na vikuku ili kuzifanyia upatanishi wa nafsi zetu mbele ya Bwana. Musa na Eleazari kuhani wakapokea kwao hiyo dhahabu, maana vile vyombo vyote vilivyofanyizwa na dhahabu yote ya sadaka kuinuliwa, Buwana, ya kuinuliwa waliosongeza kwa Bwana ya maakida wa elfu elfu na maakida wa mia mia ilikuwa shekeli kumi na sita elfu na mia saba na hamsini. Kwa kuwa hao watu wa vita, wa vita walikuwa wametoa nyara kila mtu nafsi yake. Basi Musa na Eleazari kuhani wakapokea hiyo dhahabu mikononi mwa hao maakida wa elfu elfu na wa mia mia, na kuileta ndani ya hema ya kukutania ili iwe ukumbusho kwa ajili ya wana wa Israeli mbele za Bwana.