Mlango wa 24. Basi Balaamu alipoona ya kuwa ilimpendeza Bwana kuwabariki Israeli, hakwenda kama hapo kwanza ili kutafuta uchawi, bali alielekeza uso wake jangwani. Balaamu akainua macho yake, akawaona Israeli wamekaa kabila kabila. Roho ya Mungu ikamjia, akatunga mithali yake akasema: Balaamu mwana wa Beori asema yule mtu aliyefumbwa macho asema, asema yeye asikiaye maneno ya Mungu, yeye aonaye maono ya Mwenyezi, akianguka kifudifudi, amefumbuliwa macho. Mahema yako ni mazuri namna gani e Yakobo, maskani zako e Israeli! Mfano wa bonde zimetandwa, mfano wa bustani kando ya mto, mfano wa mishubiri aliyoipanda Bwana, mfano wa mierezi kando ya maji maji yatafurika katika ndoo zake, na mbegu zake zitakuwa katika maji mengi, na mfalme wake ataadhimishwa kuliko Agagi, na ufalme wake utatukuzwa. Mungu amemleta kutoka Misri, ana nguvu mfano wa nguvu za nyati. Atawameza mataifa walio adui zake, ataivunja mifupa yao vipande vipande, atawachoma kwa mishale yake. Aliinama, akalala mfano wa simba, na kama simba mke ni nani atakayemstusha? Na abarikiwe kila akubarikie, na alaaniwe kila akulaanie. Hasira ya Balaki ikawaka juu ya Balaamu, akayapiga makofi. Balaki akamwambia Balaamu, nalikuita ili unilaanie adui zangu, na tazama umewabariki kabisa mara tatu hizi. Basi sasa kimbilia mahali pako, naliyazimu kukuheshimu sana, lakini tazama Bwana amekuzuilia heshima. Balaamu akamwambia Balaki, je, sikuwaambia wajumbe wako ulionipelekea nikisema, kama Balaki angenipa nyumba yake imejaa fedha na dhahabu, siwezi kupita mpaka wa neno la Bwana kutenda neno jema wala neno baya kwa nia yangu mwenyewe. Bwana atakalolinena ndilo nitakalolinena mimi. Basi sasa tazama, ninakwenda kwa watu wangu. Haya, nitakuarifu mambo ambayo watu hawa watakayowatenda watu wako siku za mwisho. Akatunga mithali yake akasema, Balaamu mwana wa Beori asema, yule mtu aliyefumbwa macho asema, asema yeye asikiaye maneno ya Mungu, na kuyajua maarifa yake aliye juu, yeye aonaye maono ya Mwenyezi, akianguka kifudifudi amefumbuliwa macho, namwona lakini si sasa, namtazama lakini si karibu. Nyota itatokea katika Yakobo, na fimbo ya enzi itainuka katika Israeli; nayo na itazipigapiga pembe za Moabu, na kuwavunjavunja wana wote wa ghasia. Na Edomu itakuwa milki, Seiri pia itakuwa milki, waliokuwa adui zake Israeli watakapotenda kwa ushujaa. Mwenye kutawala atakuja toka Yakobo, atawaangamiza watakaobaki mjini. Kisha akamwangalia Amaleki akatunga mithali yake akasema, Amaleki alikuwa ni wa kwanza wa mataifa, lakini mwisho wake atafikilia uharibifu. Kisha akamwangalia Mkeni akatunga mithali yake akasema, makao yako yana nguvu na kitundu chako kimewekwa katika jabali. Pamoja na haya, Wakeni wataangamizwa hata Ashuru atakapokuchukua mateka. Akatunga mithali yake akasema, ole wao! Ni nani atakayepona Mungu atakapofanya haya? Lakini merikebu zitakuja kutoka pwani kwa Kitimu, nazo zitamtaabisha Ashuru na Eberi, zitamtaabisha yeye, naye atafikilia uharibifu. Basi Balaamu akainuka akaondoka na kurudi mahali pake, Balaki naye akaenda zake.