Mlango wa ishirini na mbili. Kisha wana wa Israeli wakasafiri na kupanga katika nchi tambarare za Moabu ngʼambo ya pili ya Yordani karibu na Yeriko. Na Balaki mwana wa Sipori akaona mambo yote ambayo Israeli wamewatendea Waamori. Moabu akawaogopa hao watu sana, kwa kuwa walikuwa wengi. Moabu akafadhaika kwa sababu ya wana wa Israeli. Moabu akawaambia wazee wa Midiani, sasa jeshi hili la watu litaramba vitu vyote vinavyotuzunguka kama vile ng'ombe arambavyo majani ya mashamba. Na Balaki mwana wa Sipori alikuwa mfalme wa Moabu zamani zile. Basi akatuma wajumbe kwa Balaamu mwana wa Beori hata Pethori ulio kando ya mto, mpaka nchi ya wana wa watu wake, kwenda kumwita akisema, Tazama, kuna watu waliotoka Misri; tazama, wanaofunika uso wa nchi, tena wanakaa kunikabili mimi. Basi njoo wewe, nakusihi unilaanie watu hawa, maana wana nguvu kunishinda mimi; labda nitawaweza, tupate kuwapiga, niwafukuze watoke katika nchi yangu; kwa maana najua ya kuwa yeye umbarikie hubarikiwa, na yeye umlaanie kulaaniwa wazee wa moabu na wazee wa midiani wakaenda wakichukua ujira wa uganga mikononi mwao wakamfikilia balaamu wakamwambia wakamwambia maneno ya balaki akawaambia kaeni hapa usiku huu nami nitawaletea jawabu kama bwana atakavyoniambia wakuu wa moabu wakakaa na balaamu mungu akamjia balaamu akasema ni watu gani hawa ulio nao pamoja nawe? Balaamu akamwambia Mungu, Balaki mwana wasipori, wa Sipori mfalme wa Moabu amewatuma kwangu akisema, tazama, kuna watu waliotoka Misri wanaofunika uso wa nchi. Basi njoo unilaanie watu hawa, labda nitaweza kupigana nao na kuwafukuza. Mungu akamwambia Balaamu, usiende pamoja nao, wala usiwalaani watu hawa maana wamebarikiwa. Balaamu akaondoka asubuhi, akawaambia wakuu wa Balaki, enendeni zenu hata nchi yenu, kwa maana Bwana amekataa kunipa ruhusa niende pamoja nanyi. Wakuu wakaondoka wakaenda kwa Balaki, wakasema, Balaamu anakataa kuja pamoja nasi. Basi Balaki akatuma wakuu mara ya pili, wengi zaidi, wenye cheo wakubwa kuliko wale wa kwanza. Wakamfikilia Balaamu wakamwambia, Balaki mwana wa Sipori asema hivi: Nakusihi, neno lolote lisikuzuie usinijie, maana nitakufanyizia heshima nyingi sana, na neno lolote utakaloniomba nitalitenda. Basi njoo, nakusihi unilaanie watu hawa. Balaamu akajibu akawaambia watumishi wa Balaki kama Balaki angenipa nyumba yake imejaa fedha na dhahabu, siwezi kupita mpaka wa neno la Bwana Mungu wangu, kulipunguza au kuliongeza. Basi sasa, na wasihi, kaeni hapa tena usiku huu, nipate kujua Bwana atakaloniambia zaidi. Mungu akamjia Balaamu usiku, akamwambia, kwa kuwa watu hawa wamekuja kukuita, enenda pamoja nao, lakini neno lile nitakalokuambia ndilo utakalolitenda. Basi Balaamu akaondoka asubuhi, akatandika punda wake, akaenda pamoja na wakuu wa Moabu. Hasira ya Mungu ikawaka kwa sababu alikwenda, malaika wa Bwana akajiweka njiani ili kumpinga. Basi alikuwa amepanda punda wake, na watumishi wake wawili walikuwa pamoja naye, na yule punda akamwona malaika wa Bwana amesimama njiani na upanga wake mkononi mwake amekwisha kuufuta. Punda akageuka upande ili kuiacha njia akaingia shambani. Balaamu akampiga punda ili kumrejeza njiani. Kisha malaika wa Bwana akasimama mahali penye bonde katikati ya mashamba ya mizabibu, tena penye kitalu upande huu na kitalu upande huu. Bi yule punda akamwona malaika wa Bwana akajisonga ukutani, akamseta Balaamu mguu wake, basi akampiga mara ya pili. Malaika wa Bwana akaendelea mbele, akasimama mahali pembamba sana, hapakuwa na nafasi ya kugeukia mkono wa kuume wala mkono wa kushoto. Yule punda akamwona malaika wa Bwana, akajilaza chini ya Balaamu, asira yake Balaamu ikawaka, akampiga punda kwa fimbo yake. Bwana akakifunua kinywa cha yule punda, naye akamwambia Balaamu, nimekutenda nini hata ukanipiga mara tatu hizi? Balaamu akamwambia punda, kwa sababu umenidhihaki; laiti ningekuwa na upanga mkononi mwangu, ningekuua sasa hivi. Yule punda akamwambia Balaamu, je, mimi si punda wako, nawe umenipanda maisha yako yote hata leo? Nimezoea kukutenda hayo? akasema la. Ndipo Bwana akafunua macho ya Balaamu, akamwona malaika wa Bwana amesimama njiani, ana upanga mkononi mwake umekwisha kufutwa, naye akainama kichwa, akaanguka kifudifudi. Malaika wa Bwana akamwambia, mbona umempiga punda wako mara tatu hizi? Tazama, mimi nimekuja ili kukupinga, kwa sababu njia yako imepotoka mbele zangu punda akaniona akageuka upande mbele zangu mara tatu hizi. Kama asingejiepusha nami, bila shaka ningalikuua wewe, nikamwacha yeye hai. Balaamu akamwambia malaika wa Bwana, nimefanya dhambi, maana sikujua ya kuwa wewe umesimama njiani ili kunipinga. Basi sasa, ikiwa umechukizwa, nitarudi tena. Malaika wa Bwana akamwambia Balaamu, enenda pamoja na watu hawa lakini neno lile nitakalokuambia ndilo utakalosema. Basi Balaamu akaenda pamoja na wakuu wa Balaki. Balaki aliposikia ya kuwa Balaamu amefika, akatoka kwenda kumlaki mpaka mji wa Moabu ulio katika mpaka wa Arnoni ulioko katika upande wa mwisho wa mpaka huo. Balaki akamwambia Balaamu, je, mimi sikutuma watu kwako kwa bidii ili kukuita? Mbona hukunijia? Je, siwezi mimi kukufanyizia heshima nyingi? Balaamu akamwambia Balaki, tazama, nimekujia. Je, mimi sasa nina uwezo wowote kusema neno lolote? Neno lile Mungu atakalolitia kinywani mwangu ndilo nitakalolisema. Balaamu akaenda pamoja na Balaki wakafika Kiriath Husothi. Balaki akachinja ng'ombe na kondoo akampelekea Balaamu na wale wakuu waliokuwa pamoja naye. Ikawa asubuhi, Balaki akamchukua Balaamu akampandisha hata mahali pa juu pa Baali, na kutoka huko akawaona watu hata pande zao za mwisho.