Mlango wa ishirini na moja. na mkanani mfalme wa aradi aliyeketi upande wa negebu alisikia habari ya kuwa israeli alikuja kwa njia ya atharimu basi akapigana na israeli na watu kadha wa kadha miongoni mwao akawateka mateka basi israeli akaweka nadhiri kwa bwana akasema kama wewe utawatia watu hawa mikononi mwangu kweli ndipo mimi nitaiharibu miji yao kabisa Bwana akasikiza sauti ya Israeli, akawatia Wakanani mikononi mwao, nao wakawaharibu wao na miji yao kabisa, na jina la mahali hapo likaitwa Horma. Wakasafiri kutoka mlima wa Hori kwa njia ya bahari ya Shamu ili kuizunguka nchi ya Edomu. Watu wakafa moyo kwa sababu ya ile njaa. Watu wakamnungunikia Mungu na Musa, mbona mmetupandisha huku kutoka nchi ya Misri ili tufe jangwani? Maana hapana chakula wala hapana maji, na roho zetu zina kinai chakula hiki dhaifu. Bwana akatuma nyoka za moto kati ya watu, wakawauma watu, wengi wakafa. Watu wakamwendea Musa wakasema, tumefanya dhambi kwa sababu tumemnungʼunikia Mungu na wewe. Utuombee kwa Bwana utuondolee nyoka hawa. Basi Musa akawaombea watu. Bwana akamwambia Musa, Ifanyie nyoka ya shaba ukaiweke juu ya mti, na itakuwa kila mtu aliyeumwa aitazamapo ataishi. Musa akafanya nyoka ya shaba akaiweka juu ya mti, hata ikawa nyoka amemuuma mtu alipoitazama ile nyoka ya shaba akaishi. Kisha wana wa Israeli wakasafiri wakapanga marago Obothi, wakasafiri kutoka Obothi wakapanga Iye abarimu katika jangwa iliyoelekea Moabu upande wa maawio ya jua. Kutoka huko wakasafiri wakapanga katika bonde la Zeredi. Kutoka huko wakasafiri wakapanga upande wa pili wa Arnoni ulio jangwani utokao katika mpaka wa Waamori, maana Arnoni ndiyo mpaka wa Moabu, kati ya Moabu na Waamori. Kwa hiyo imesemwa katika chuo cha vita vya Bwana, wahebu katika sufa na bonde za Arnoni na matelemko ya hizo bonde kwenye kutelemkia maskani ya Ari na kutegemea mpaka wa Moabu. Kutoka huko wakasafiri kwenda Beeri. Ni kisima ambacho Bwana alimwambia Musa, uwakutanishe watu nami nitawapa maji. Ndipo Israeli wakaimba yimbo huu, bubujika e kisima, kiimbieni kisima walichokichimba wakuu ambacho wakuwa watu wakakifukua kwa fimbo za enzi, kwa fimbo zao. Na kutoka Matana wakaenda Nahalieli, na kutoka Nahalieli wakaenda Bamothi, na kutoka Bamothi wakaenda bondeni, kwenye konde la Moabu, hata kilele cha Pisga kielekeacho chini jangwani. Kisha Israeli akatuma wajumbe kumwendea Sihoni, mfalme wa Waamori, na kusema Nipe ruhusa nipite katika nchi yako. Hatutageuka kando kwenda mashambani wala kuingia katika mashamba ya mizabibu, hatutakunywa maji ya visimani. Tutakwenda kwa njia kuu ya mfalme hata tutakapokuwa tumepita mpaka wako. Lakini Sihoni hakukubali kumwacha Israeli kupita katika mpaka wake, bali Sihoni akawakutanisha watu wake wote, akatoka aende kupigana na Israeli jangwani. Akafika mpaka Yahasa, akapigana na Israeli. Israeli wakampiga kwa makali ya upanga na kuimiliki nchi yake tangu mto wa Arnoni hata mto wa Yaboki, mpaka nchi ya wana wa Amoni, kwa kuwa mpaka wa wana wa Amoni ulikuwa una nguvu. Basi Israeli wakaitoa miji hiyo yote. Israeli wakakaa katika miji yote ya Waamori katika Heshboni na miji yake yote kwa kuwa Heshboni ulikuwa ni mji wa Sihoni, mfalme wa, wa Amori, aliyekuwa akipigana na mfalme wa Moabu wa mbele, na kumpokonya nchi yake yote mkononi mwake mpaka mto wa Arnoni. Kwa hiyo hao wanenao kwa mithali wasema, njoni Heshboni, mji wa Sihoni, na ujengwe na kuthibitishwa; maana moto umetoka Heshboni, umekuwa ari ya Moabu, Mwali wa moto umetoka mji wa Sihoni, wakuu wa mahali palipoinuka Arnoni. Ole wako Moabu, umeangamia. Enyi watu wa Kemoshi, amewatoa wanawe kuwa wakimbizi na binti zake waende utumwani wa muende Sihoni, mfalme wa Amori. Tumewapigia mishale, Heshboni umepotea mpaka Diboni, nasi tumeharibu mpaka Nofa ifikiliayo Medeba. Basi hivyo Israeli akaketi katika nchi ya Waamori. Kisha Musa akapeleka watu ili kuipeleleza Yazeri. Nao wakaitoa miji yake, wakawafukuza Waamori waliokuwamo. Kisha wakageuka na kukwea kwa njia ya Bashani. Na Ogu, mfalme wa Bashani, akaondoka apigane nao huko Edrei yeye na watu wake wote. Bwana akamwambia Musa, "Usimche kwa kuwa nimekwisha mtia mkononi mwako na watu wake wote na nchi yake, nawe utamtenda kama ulivyomtenda Sihoni mfalme wa Waamori aliyeketi Heshboni. Basi wakampiga na wanawe na watu wake wote, hata wasisaze kwake mtu yeyote, nao wakaimiliki nchi yake.