Mlango wa kumi na tatu. Kisha Bwana akanena na Musa akamwambia, tuma watu ili waende wakaipeleleze nchi ya Kanani ni wapayo wana wa Israeli; katika kabila ya baba zao mtamtuma mtu mmoja, kila mtu na awe mkuu kati yao. Basi Musa akawatuma kutoka nyika ya Parani kama alivyoagizwa na Bwana, wote walikuwa ni watu waliovichwa vya wana wa Israeli, na majina yao ni haya: katika kabila ya Rubeni Shamua mwana wa Zakuri; katika kabila ya Simeoni Shafati mwana wa Hori; katika kabila ya Yuda Kalebu mwana wa Yefune; katika kabila ya Isakari Igali mwana wa Yusufu; katika kabila ya Efraimu Hoshea mwana wa Nuni; katika kabila ya Benyamini Palti mwana wa Rafu; katika kabila ya Zabuloni Gadieli mwana wa Sodi katika kabila ya Yusufu yani katika kabila ya Manase Gadi mwana wa Susi katika kabila ya Dani Amieli mwana wa Gemali katika kabila ya Asheri Sethuri mwana wa Mikaeli katika kabila ya Naftali Nabi mwana wa Wofsi katika kabila ya Gadi Geueli mwana wa Maki hayo ndiyo majina ya hao watu waliotumwa na Musa waende kuipeleleza nchi. Na huyo Hoshea mwana wa Nuni, Musa akamwita jina lake Yoshua. Musa akawapeleka ili waipeleleze nchi ya Kanaani, akawaambia pandeni sasa katika Negebu, mkapande milimani, mkaitazame nchi ni ya namna gani, na watu wanaokaa ndani yake, kwamba ni hodari au dhaifu kwamba ni wachache au wengi, na nchi wanayoikaa kwamba ni njema au mbaya, kwamba wanakaa katika matuo au katika ngome, nayo nchi ni ya namna gani, kwamba ni nchi ya unono au ya njaa, kwamba ina msitu au sivyo. Iweni na moyo mkuu, mkayalete matunda ya nchi. Basi wakati ule ulikuwa wakati wa kuiva zabibu za kwanza. Basi wakapanda wakaipeleleza nchi toka jangwa la Sini hata Rehobu mpaka kuingia Hamathi. Wakapanda katika Negebu wakafika Hebroni, na Ahimani na Sheshai na Talmai, wana wa Anaki, walikuwa huko. Nao Hebroni ulijengwa miaka saba kabla ya Swani wa Misri. Wakafika bonde la Eshkoli, na huko wakakata tawi lenye kishada kimoja cha zabibu wakalichukua kwa mti kati ya watu wawili, wakaleta makomamanga pia na tini. Bonde lile liliitwa bonde la Eshkoli kwa sababu ya hicho kishada walichokata huko. Wana wa Israeli wakarejea baada ya kuipeleleza nchi mwisho siku wa siku arobaini. Wakaenda wakafika kwa Musa na kwa Haruni na kwa mkutano wote wa wana wa Israeli katika jangwa la Parani huko Kadeshi wakawaletea habari wao na mkutano wote, wakawaonyesha matunda ya nchi. Wakamwambia wakasema, tulifika nchi ile uliotutuma, na hakika yake ni nchi yenye wingi wa maziwa na asali, na haya ndiyo matunda yake. Lakini watu wanaokaa katika nchi ile ni hodari, na miji yao ina maboma, nayo ni makubwa sana, na pamoja na hayo tuliwaona wana wa Anaki huko. Amaleki anakaa katika nchi ya Negebu, na Mhiti na Myebusi na Mwamori wanakaa katika milima, na Mkanani naye karibu na bahari na kando ya ukingo wa Yordani. Kalebu akawatuliza watu mbele ya Musa, akasema na tupande mara tukaita malaki, maana twaweza kushinda bila shaka. Bali wale watu waliopanda pamoja naye wakasema hatuwezi kupanda tupigane na watu hawa, kwa maana wana nguvu kuliko sisi. Wakawaletea wana wa Israeli habari mbaya ya ile nchi waliyoipeleleza, wakasema, ile nchi tuliyopita kati yake ili kuipeleleza ni nchi inayowala watu wanaoikaa, na watu wote tuliowaona ndani yake ni watu warefu mno. Kisha huko tuliwaona Wanefili, wana wa Anaki waliotoka kwa hao Wanefili, tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi, nao ndivyo ulivyotuona sisi.