Kitabu cha Malaki. Mlango wa kwanza. Ufunuo: neno la Bwana kwa Israeli kwa mkono wa Malaki. Nimewapenda ninyi, asema Bwana, lakini ninyi mwasema, umetupendaje? Je, Esau siye ndugu yake Yakobo? Asema Bwana, ila nimempenda Yakobo, bali Esau nimemchukia, na kuifanya milima yake kwa ukiwa na urithi wake nimewapambwe hawanyikani Ijapokuwa Edomu wasema, tumepondwapondwa, lakini tutarudi na kupajenga mahali palipochwa hali ya ukiwa. Bwana wa majeshi asema hivi, wao watajenga, bali mimi nitaangusha, na watu watawaita mpaka wa uovu, na watu ambao Bwana anawaghadhibikia milele. Na macho yenu ninyi yataona, nanyi mtasema, Bwana ndiye mkuu kupita mpaka wa Israeli. Mwana humheshimu baba yake na mtumishi humcha bwana wake. Basi kama mimi ni baba yenu, heshima yangu iko wapi? Na kama mimi ni Bwana wenu, kicho changu kiwapi? Bwana wa majeshi awauliza ninyi, enyi makuhani mnaolidharau jina langu. Nanyi mwasema tumelidharau jina lako kwa jinsi gani? Mnatoa chakula kilichotiwa unajisi juu ya madhabahu yangu, nanyi mwasema sisi tumekutia unajisi kwa njia gani? Kwa sababu mwasema meza ya Bwana ni kitu cha kudharauliwa. Tena mto wapo sadaka aliye kipofu si vibaya, na mto wapo sadaka waliovilema na wagonjwa si vibaya? Haya, mtolee liwali wako; je, atakuwa radhi nawe au atakukubali nafsi yako? Asema Bwana wa majeshi. Na sasa na wasihi, ombeni fadhili za Mungu ili atupe neema. Ikiwa jambo hili limetoka katika mikono yenu, je, Ye, atawakubali nafsi zenu? Asema Bwana wa majeshi. Laiti angekuwapo kwenu mtu mmoja wa kufunga milango, msije mkawasha moto bure madhabahuni! Pangu sina furaha kwenu, asema Bwana wa majeshi, wala sitakubali dhabihu yoyote mikononi mwenu. Kwa maana tokea maawio ya jua hata machweo yake, jina langu ni kuu katika mataifa, na katika kila mahali unatolewa uvumba na dhabihu safi kwa jina langu, maana jina langu ni kuu katika mataifa asema Bwana wa majeshi. Lakini ninyi mnalitia unajisi, kwa kuwa mwasema meza ya Bwana imetiwa unajisi, na matunda yake, yaani nyama yake hudharauliwa. Tena mwasema tazama, jambo hili linatuchokesha namna gani! Nanyi mmelidharau asema Bwana wa majeshi. Nanyi mmeleta kitu kilichopatikana kwa udhalimu na kilema na kilicho kigonjwa, ndivyo mnavyoleta sadaka. Je, nikubali hii mikononi mwenu? Asema Bwana. Lakini na alaaniwe mtu mwenye kudanganya, ambaye katika kundi lake ana mume akaweka nadhiri, ila amtolea Bwana kitu kilicho na kilema; kwa maana mimi ni mfalme mkuu, asema Bwana wa majeshi, na jina langu latisha katika mataifa.