Kitabu cha Habakuki mlango wa kwanza. Ufunuo aliuona nabii Habakuki. Ee Bwana, niliye hata lini, wewe usitake kusikia? Na kulilia kwa sababu ya udhalimu, ila hutaki kuokoa. Mbona wanionyesha uovu na kunitazamisha ukaidi? Maana uharibifu na udhalimu umbele yangu, kuna ugomvi na mashindano yatokea. Kwa sababu hiyo sheria imelegea, wala hukumu haipatikani. Kwa maana watu wabaya huwazunguka wenye haki, kwa sababu hiyo hukumu ikipatikana imepotoka. Angalieni, enyi mlio kati ya mataifa, katazameni, kastaajabuni sana, kwa maana mimi natenda tendo siku zenu ambalo hamtaliamini hata mkiambiwa. Kwa maana angalieni, na waondokesha Wakaldayo, taifa lile kali lenye haraka kupita kiasi wapitao katikati ya dunia ili wayamiliki makao ya sio yao. Hao ni watu wa kutisha sana, wa kugofya sana, hukumu yao na ukuu wao hutoka katika nafsi zao wenyewe. Farasi zao ni wepesi kuliko chui, ni wakali kuliko mbwa mwitu wa jioni, na wapanda farasi wao hujitapa; nam wapanda farasi wao watoka mbali sana, huruka kama tai afanyaye haraka ale uwaja. Wote ili kufanya udhalimu nyuso zao zimeelekezwa kwa bidii yao, kama upepo wa mashariki nao hukusanya mateka kama mchanga. Naam, huwadhihaki wafalme na wakuu ni kitu cha kudharauliwa kwake. Huidharau kila ngome, kwa maana ya hufanya chungu ya mavumbi na kuitwaa. Kisha atapita kwa kasi kama upepo apita na kuwa ana hatia, yeye ambaye nguvu zake ni mungu wake. Ee Bwana Mungu wangu, Mtakatifu wangu wewe si wa milele? Hatutakufa. Ee Bwana umemwandikia hukumu; nawe, Ee Jabali, umemweka imara ili aadhibishwe. Wewe uliye na macho safi hata usiwezi kuangalia uovu, wewe usiyeweza kutazama ukaidi, mbona unawaangalia watendao kwa hila na kunyamaza kimya hapo mtu mwovu ammezapo mtu aliye mwenye haki kuliko yeye? Na kufanya wanadamu kuwa kama samaki wa baharini, kama vitu vitambaavyo, ambavyo havina mtawala. Yeye huwatoa wote kwa ndoana yake, huwakamata katika wavu wake, na kuwakusanya katika juya lake; ndiyo sababu afurahi na kupendezwa. Kwa sababu hiyo huutolea wavu wake sadaka, na kulifukizia uvumba juya lake, kwa sababu kwa vitu vile fungu lake limenona, na chakula chake kimekuwa tele. Je, atawatoa walio katika wavu wake, Asiache kuwaua watu wa mataifa daima?