Mlango wa pili. Yeye asetai vipande vipande, amepanda juu mbele uso wako, zishike silaha, ilinde njia, vitie nguvu viuno vyako, uongeze uwezo wako sana, kwa maana Bwana anairudisha fahari ya Yakobo kama fahari ya Israeli, maana wateka unyara wamewateka na kuyaharibu matawi ya mizabibu yao. Ngao ya mashujaa wake imefanywa kuwa nyekundu Watu walio hodari wa vita wamevaa nguo nyekundu sana. Magari ya vita yametameta kwa chuma cha pua, siku ya kujitengeza kwake, na mikuki inatikiswa kwa namna ya kutisha. Magari ya vita yanafanya mshindo njiani, yanasongana songana katika njia kuu, kuonekana kwake ni kama mienge, yanakwenda upesi kama umeme. Awakumbuka watu wake wenye heshima, wanajikwaa katika mwendo wao, wanafanya haraka waende ukutani na cho kitu cha kuwafunika kimewekwa tayari. Malango ya mito yamefunguka, na jumba la mfalme limeyeyushwa. Husabu naye amefunuliwa, anachukuliwa na wajakazi, wake wanalia kama kwa sauti ya hua, wakipigapiga vifua wa vyao. Lakini Ninawi tokea zamani amekuwa kama ziwa la maji, ila hata sasa wanakimbia. Simameni, simameni! Lakini hapana hata mmoja atazamaye nyuma Chukueni nyara za fedha, chukueni nyara za dhahabu, kwa maana ni akiba isiyoisha. Fahari ya vyombo vipendezavyo! Amekuwa utupu na ukiwa na uharibifu, hata moyo unayeyuka, na magoti yanagongana gongana, gunga viunoni, mwote mna utungu, na nyuso za wote zimekuwa nyeupe kwa hofu. Kao la simba li wapi, na mahali walishapoa na simba pawapi? mahali walipotembea simba mume na simba mke na mwana simba wala hapana aliyewatia hofu. Simba alirarua vipande vipande chakula cha kuwatosha watoto wake, aliwasongea wake zake nyama; aliyajaza mapango yake mateka, na makao yake aliyajaza mawindo. Tazama, mimi ni juu yako, asema Bwana wa majeshi, nami nitateketeza magari yako ya vita katika moshi, na upanga utawala wana simba wako, nami nitakatilia mbali mawindo yako katika nchi na sauti za wajumbe wako hazitasikiwa tena kamwe.