Nane mlango wa Bwana akanena na Musa na kumwambia, mtoe Haruni na wanawe pamoja naye na yale mavazi na mafuta ya kutia na ng'ombe mume wa sadaka ya dhambi na kondoo waume wawili na kikapu cha mikate isiyotiwa chachu, kisha ukutanishe mkutano wote hapo mlangoni pahema ya kukutania. Basi Musa akafanya kama alivyoambiwa na Bwana, na huo mkutano ulikutanishwa mlangoni pa hema ya kukutania. Musa akawaambia mkutano, neno aliloliagiza Bwana kwamba lifanywe ni hili. Basi Musa akawaleta Haruni na wanawe, akawaosha kwa maji. Kisha akamvika Haruni ile kanzu na kumfunga mshipi na kumvika joho na kumvika naivera na kumfunga huo mshipi wa kazi ya mstadi wa naivera na kumfunga naivera kwa huo mshipi. Kisha akamtia kile kifuko cha kifuani, akatia hizo urimu na thumimu katika hicho kifuko cha kifuani. Akamvika na kile kilemba kichwani mwake, na juu ya kilemba upande wa mbele akakitia kile kipande cha dhahabu, hiyo taji takatifu, kama Bwana alivyomwagiza Musa. Kisha Musa akatoa hayo mafuta matakatifu ya kutia, akatia mafuta maskani na vyote vilivyokuwamo na kuvitakasa. Kisha akanyunyiza hayo mafuta juu ya madhabahu mara saba, na kuitia mafuta madhabahu na vyombo vyake vyote, na birika na tako lake, ili kuvitakasa. Kisha akamimina mafuta hayo ya kutia kichwani mwake Haruni na kumtia mafuta ili amtakase. Kisha Musa akawaleta wana wa Haruni na kuwavika kanzu na kuwafunga mishipi na kuwavika vilemba, kama Bwana alivyomwagiza Musa. Kisha akamleta yule ng'ombe mume wa sadaka ya dhambi, na Haruni na wanawe wakaweka mikono yao katika kichwa cha huyo ng'ombe wa sadaka ya dhambi. Kisha akamchinja, na Musa akaitoa damu yake akaitia katika pembe za madhabahu pande zote. Kwa kidole chake akaitakasa madhabahu, kisha akaimwaga hiyo damu hapo chini ya madhabahu na kuitakasa, ili afanye upatanisho kwa ajili yake. Kisha akayatoa mafuta yote yaliyokuwa katika matumbo yake na kitambi kilichokuwa katika ini na figo zake mbili na mafuta yake, na Musa akayateketeza juu ya madhabahu lakini huyo ng'ombe mwenyewe na ngozi yake na nyama yake na mavi yake akayachoma moto nje ya marago, vilevile kama Bwana alivyomwagiza Musa. Kisha akamsongeza yule kondoo mume wa sadaka ya kuteketezwa, na Haruni na wanawe wakaweka mikono yao kichwani mwa huyo kondoo. Kisha akamchinja, na Musa akanyunyiza damu yake katika madhabahu pande zote kisha akamkata kondoo vipande vyake, na Musa akateketeza kichwa na vile vipande na mafuta. Kisha akayaosha matumbo na miguu yake kwa maji, na Musa akamteketeza huyo kondoo wote juu ya madhabahu. ilikuwa ni sadaka kuteketezwa kuwa harufu ya kupendeza, ilikuwa ni sadaka iliyosongezwa kwa Bwana kwa njia ya moto, kama Bwana alivyomwagiza Musa. Kisha akamsongeza kondoo mume wa pili, huyo kondoo wa kuwaweka wakfu. Na Haruni na wanawe wakaweka mikono yao kichwani mwa huyo kondoo, kisha akamchinja. Na Musa akatoa katika damu yake na kuitia katika ncha ya sikio la kuume la Haruni, na katika chanda chake cha gumba cha mkono wake wa kuume, na katika kidole cha gumba cha guu lake la kuume. Kisha akawaleta wana wa Haruni na Musa akaitia hiyo damu katika ncha za masikio ya kuume na katika vyanda vya gumba vya mikono yao ya kuume na katika vidole vya gumba vya maguu yao ya kuume. Kisha Musa akainyunyiza hiyo damu katika madhabahu pande zote. Kisha akayatwaa hayo mafuta na mkia wenye mafuta na mafuta yote yaliyokuwa katika matumbo na kitambi cha ini na figo mbili na mafuta yake na mguu wa nyuma wa upande wa kuume. Kisha katika kikapu cha mikate isiyotiwa chachu kilichokuwa pale mbele za Bwana akatoa mkate mmoja usiochachwa na mkate mmoja ulioandaliwa na mafuta na kaki moja nyembamba, akaiweka juu ya mafuta na juu ya huo mguu wa nyuma wa upande wa kuume. Kisha akaweka vyote katika mikono ya Haruni na katika mikono ya wanawe na kuvitikisa huku na huku, viwe sadaka ya kutikiswa mbele za Bwana. Kisha Musa akavitoa tena mikononi mwao na kuviteketeza juu ya madhabahu, juu ya hiyo sadaka ya kuteketezwa. Vilikuwa vya kuwaweka wakfu, ni harufu nzuri, ilikuwa dhabihu iliyosongezwa kwa Bwana kwa moto. Kisha Musa akakitwaa kile kidari, akakitikisa huku na huku kiwe sadaka ya kutikiswa mbele za Bwana. Ni sehemu ya Musa katika huyo kondoo mume wa kuwaweka wakfu, kama Bwana alivyomwagiza Musa. Kisha Musa akatoa baadhi ya mafuta ya kutia na ya damu iliyokuwa pale juu ya madhabahu, na kumnyunyizia Haruni katika mavazi yake na wanawe katika mavazi yao pamoja naye; akamtakasa Haruni na mavazi yake na wanawe na mavazi ya wanawe pamoja naye. Kisha Musa akawaambia huyo Haruni na wanawe, tokoseni hiyo nyama mlangoni pa hema ya kukutania, mkaile pale pale na hiyo mikate iliyo katika kile kikapu cha kuwaweka wakfu, kama nilivyoagizwa kusema, Haruni na wanawe wataila; nacho kitakachosalia katika hiyo nyama na mikate mtakichoma moto. Wala msitoke nje mlangoni pa hema ya kukutania muda wa siku saba, hata siku za kuwaweka wakfu kwenu zitakapotimia, kwa kuwa atawaweka muda wa siku saba. Vilevile kama vilivyotendeka siku ya leo, ni vivyo Bwana alivyoagiza kufanywa ili kufanya upatanisho kwa ajili yenu. Nanyi mtakaa mlangoni pa hema ya kukutania muda wa siku saba mchana na usiku, na kuulinda ulinzi wa Bwana ili kwamba msife, kwani ndivyo nilivyoagizwa. Basi Haruni na wanawe wakafanya mambo hayo yote, Bwana aliyoyaagiza kwa mkono wa Musa.