Mlango wa tisa. Katika mwaka wa kwanza wa Dario mwana wa Ahasuero wa uzao wa Wamedi aliyetawazwa kuwa mfalme juu ya milki ya Wakaldayo katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake mimi Danieli kwa kuvisoma vitabu nalifahamu hesabu ya miaka ambayo neno la Bwana lilimjia Yeremia nabii na kuutimiza ukiwa wa Yerusalemu yaani, miaka sabini nikamwelekezea Bwana Mungu uso wangu ili kutaka kwa maombi na dua pamoja na kufunga na kuvaa nguo za magunia na majivu. Nikamwomba Bwana Mungu wangu, nikaungama, nikasema: Ee Bwana, Mungu mkuu mwenye kutisha, ashikaye maagano na rehema kwao wampendao na kuzishika amri zake, tumefanya dhambi, tumefanya ukaidi, tumetenda maovu, tumeasi nam hata kwa kuyaacha maagizo yako na hukumu zako, wala hatukuwasikiliza watumishi wako manabii ambao kwa jina lako walisema na wafalme wetu na wakuu wetu na baba zetu na watu wote wa nchi. E Bwana, haki ina wewe, lakini kwetu sisi kuna haya ya uso kama hivi leo kwa watu wa Yuda na kwa wenyeji wa Yerusalemu na kwa Israeli wote walio karibu na hawa walio mbali katika nchi zote ulikuwafukuza, kwa sababu ya makosa yao waliokukosa. Ee Bwana, kwetu sisi kuna haya ya uso, kwa wafalme wetu na wakuu wetu na baba zetu, kwa sababu tumekutenda dhambi. Rehema na msamaha ni kwa Bwana Mungu wetu, ingawa tumemwasi, wala hatukuitii sauti ya Bwana Mungu wetu, kwa kwenda katika sheria zake alizoziweka mbele yetu kwa kinywa cha watumishi wake manabii Naam, Israeli wote wameihalifu sheria yako kwa kugeuka upande wasiisikilize sauti yako. Basi kwa hiyo laana imemwagwa juu yetu, na uwapo ule ulioandikwa katika sheria ya Musa mtumishi wa Mungu, kwa sababu tumemtenda dhambi. Naye ameyathibitisha maneno yake aliyoyanena juu yetu na juu ya waamuzi wetu waliotuamua, kwa kumletea mambo maovu makuu, kwa kumletea mambo maovu makuu maana chini ya mbingu zote alikutendeka jambo kama hili lilivyotendeka juu ya Yerusalemu. Kama ilivyoandikwa katika sheria ya Musa, mabaya haya yote yametupata, lakini hata hivyo hatukumwomba Bwana Mungu wetu atupe fadhili zake ili tugeuke na kuyaacha maovu yetu na kuitambua kweli yake. Basi Bwana ameyavizia mabaya hayo akatuletea, maana Bwana Mungu wetu ni mwenye haki katika kazi zake zote azitendazo na sisi hatukuitii sauti yake. Na sasa ee Bwana Mungu wetu uliyewatoa watu wako wa hawa katika nchi ya Misri kwa mkono hodari ukajipatia sifa kama ilivyo leo, tumefanya dhambi, tumetenda maovu. E Bwana, sawasawa na haki yako yote, na kusihi hasira yako na ghadhabu yako zigeuzwe na kuuacha mji wako Yerusalemu mlima wako mtakatifu maana kwa sababu ya dhambi zetu na maovu ya baba zetu Yerusalemu na watu wako wamepata kulaumiwa na watu wote wanaotuzunguka. Basi sasa, e Mungu wetu, yasikilize maombi ya mtumishi wako na dua zake, ukaangazishe uso wako juu ya patakatifu pako palipoukiwa kwa ajili ya Bwana. E Mungu wetu, tega sikio lako ukasikie Fumbua macho yako ukautazame ukiwa wetu na mji ule ulioitwa kwa jina lako. Maana hatukutolei maombi yetu kwa sababu ya haki yetu, lakini kwa sababu ya rehema zako nyingi. E Bwana, usikie; e Bwana, usamehe; e Bwana, usikilize ukatende, usikawie, kwa ajili yako wewe, e Mungu wangu, kwa sababu ya mji wako na watu wako wanaoitwa kwa jina lako. Basi hapo nilipokuwa nikisema na kuomba na kuiungama dhambi yangu na dhambi ya watu wangu Israeli, na kuomba dua yangu mbele za Bwana Mungu wangu kwa ajili ya mlima mtakatifu wa Mungu wangu; naam, nilipokuwa nikinena katika kuomba, mtu yule Gabrieli niliyemwona katika njozi hapo kwanza, akirushwa upesi, alinigusa panapo wakati wa dhabihu ya jioni. Akaniagiza akaongea nami akasema: E, Danieli, nimetokea sasa ili nikupe akili upate kufahamu. Mwanzo wa maombi yako ilitolewa amri, nami nimekuja kukupasha habari, maana wewe unapendwa sana. Basi itafakari habari hii na kuyafahamu maono haya. Muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu, ili kukomesha makosa na kuishiliza dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu na kuleta haki ya milele na kutia muhuri maono ya unabii na kumtia mafuta yeye aliyemtakatifu. Basi ujue na kufahamu ya kuwa tangu kuweka amri ya kutengeneza na kuujenga upya Yerusalemu hata zamani zake Masihi aliyemkuu, kutakuwa na majuma saba, na katika majuma sitini na mawili utajengwa tena pamoja na njia kuu zake na handaki nam nyakati za taabu. Na baada ya yale majuma sitini na mawili, Masihi atakatiliwa mbali, naye atakuwa hana kitu. Na watu wa mkuu atakayekuja watauangamiza mji na patakatifu, na mwisho wake utakuwa pamoja na gharika, na hata mwisho ule vita vitakuwapo, ukiwa umekwisha kukusudiwa. Naye atafanya agano thabiti na watu wengi kwa muda wa juma moja, na kwa nusu ya juma hiyo ataikomesha sadaka na dhabihu, na mahali pake litasimama chukizo la uharibifu, na hivyo hata ukomo, na ghadhabu iliyokusudiwa imemwagwa juu yake mwenye kuharibu.