Mlango wa nane. Ikawa katika mwaka wa sita mwezi wa sita siku ya tano ya mwezi, nilipokuwa nikikaa nyumbani mwangu, wazee wa Yuda nao wali wamekaa mbele yangu, kono wa Bwana Mungu ukaniangukia huko. Ndipo nikaangalia natazama, kana kwamba ni mfano wa moto, tangu mfano wa viuno vyake na chini moto, na tangu mfano wa viuno vyake na juu kana kwamba ni mfano wa mwangaza kama rangi ya kaharabu. Naye akanyosha mfano wa mkono, akanishika kwa kishungi kimoja cha nywele za kisho changu, nayo roho ikaniinua kati ya dunia na mbingu, ikanileta katika maono ya Mungu mpaka Yerusalemu, mpaka mlango wa kuingilia ua wa ndani uelekea upande wa kaskazini, mahali palipokuwa pamewekwa sanamu ya wivu itiayo wivu. Natazama huo utukufu wa Mungu wa Israeli, ulikuwa ulikuwapo hapo, hapo, sawa sawa na maono yale niliyoyaona katika uwanda. Ndipo akaniambia mwanadamu, inua macho yako sasa uangalie upande wa kaskazini. Basi nikainua macho yangu nikaangalia upande wa kaskazini; natazama, upande wa kaskazini wa mlango ilikuwako sanamu ile ya wivu, mahali pale pa kuingilia. Akaniambia, mwanadamu, je, unayaona wanayoyafanya? yaani haya machukizo makubwa wanayoyafanya nyumba ya Israeli hapa, hata niende zangu mbali na patakatifu pangu? Lakini utaona tena machukizo makubwa mengine. Akanileta hata mlango wa ua, nami nilipoangalia, tazama, pana tundu katika ukuta. Ndipo akaniambia mwanadamu, toboa sasa katika ukuta huu. Nami nilipotoboa, tazama, pana mlango. Akaniambia, ingia uyaone machukizo mabaya wanayoyafanya hapa. Basi nikaingia nikaona, na tazama, kila namna ya wadudu na wanyama wachukizao na taswira za vinyago vyote vya nyumba ya Israeli zimepigwa ukutani pande zote, na watu sabini wa wazee wa Israeli walikuwa wamesimama na kuzielekea na katikati yao alisimama Yaazania mwana wa Shafani, kila mmoja anachetezo mkononi mwake na harufu ya moshi wa uvumba ilipaa juu. Kisha akaniambia, Mwanadamu, umeyaona wanayotenda wazee wa nyumba ya Israeli gizani, kila mtu ndani ya vyumba vyake vya sanamu? Maana husema, Bwana hatuoni, Bwana ameiacha nchi hii. Akaniambia tena, utaona tena machukizo makubwa mengine wanayoyatenda. Ndipo akanileta mpaka mlango wa kuingilia katika nyumba ya Bwana uliyoelekea upande wa kaskazini, na tazama wanawake wameketi wakimlilia Tamuzi. Akaniambia, mwanadamu, umeyaona haya? Utaona tena machukizo makubwa kuliko hayo. Akanileta mpaka ua wa ndani wa nyumba ya Bwana na tazama, mlangoni pa hekalu la Bwana katika ukumbi na madhabahu, walikuwako kama watu ishirini na watano wamelipa kisogo hekalu la Bwana na nyuso zao zimeelekea upande wa mashariki, nao wanaliabudu jua na kuuelekea upande wa mashariki. Basi akaniambia umeyaona haya, e eh, mwanadamu? Je, ni jambo dogo sana kwa nyumba ya Yuda wafanye machukizo wanayoyafanya hapa? Kwa maana wameijaza nchi hii udhalimu, tena wamerejea nyuma ili kunikasirisha, natazama, wanaliweka tawi puani. Kwa sababu hiyo mimi nami nitatenda kwa ghadhabu, jicho langu halitaachilia wala sitaona huruma, na wajapolia masikioni mwangu kwa sauti kuu, sitawasikiliza.