Mlango wa tano. Nawe mwanadamu, ujipatie upanga mkali kama wembe wa kinyozi, ujipatie ukaupitishe juu ya kichwa chako na ndevu zako, kisha ujipatie mizani ya kupimia ukazigawanya nywele hizo. Theluthi ya hizo theluthi ya hizo utaiteketeza katikati ya mji, siku za mazingiwa zitakapotimia. Nawe utatoa theluthi na kuipiga kwa upanga pande zote nawe utatawanya theluthi ichukuliwe na upepo, nami nitafuta upanga nyuma yake. Nawe utatoa nywele chache katika hizo na kuzifunga katika upindo wa mavazi yako. Nawe utatoa tena baadhi ya hizo na kuzitupa katikati ya moto na kuziteketeza katika moto huo. Kutoka nywele hizo moto utakuja na kuingia katika nyumba yote ya Israeli. Bwana Mungu asema hivi, huu ndio Yerusalemu nimeuweka kati ya mataifa na nchi za uzunguka pande zote, nao umeasi hukumu zangu kwa kutenda mabaya kuliko mataifa hayo, nao umeasi sheria kuliko nchi hizo ziuzungukazo, maana wamezikataa hukumu zangu wala hawakuenda katika sheria zangu. Basi kwa hiyo Bwana Mungu asema hivi: kwa sababu ninyi mmefanya ghasia kuliko mataifa wauzungukao ninyi, wala hamkuenda katika sheria zangu wala hamkuzishika hukumu zangu wala hamkutenda kama kawaida za mataifa wa wazungukao. Basi Bwana Mungu asema hivi: angalia, mimi naam, mimi ni juu yako, nami nitafanya hukumu kati yako machoni pa mataifa. Nami nitakutenda nisiyoyatenda zamani, wala sitafanya tena mambo kama hayo kwa sababu ya machukizo yako yote. Kwa sababu hiyo, baba za watu watawala wanawao kati yako na wana watawala baba zao, nami nitafanya hukumu ndani yako, na hao wote waliosalia kwako nitawatawanya kwa pepo zote. Kwa sababu hiyo kama mimi niishivyo, asema Bwana Mungu, hakika kwa kuwa umepatia unajisi patakatifu pangu, kwa matendo yako yote niyachukiayo na kwa machukizo yako yote, kwa sababu hiyo, mimi nami nitakupunguza, wala jicho langu halitaachilia wala sitaona huruma. Theluthi yenu mtakufa kwa tauni na kwa njaa watakomeshwa ndani yako, na theluthi yenu wataanguka kwa upanga pande zako zote, na theluthi yenu nitawatawanya kwa pepo zote, kisha nitafuta upanga nyuma yao. Hivyo ndivyo ghadhabu yangu itakavyotimia, nami nitatosheleza hasira yangu juu yako, nami nitafarijika; nao watajua ya kuwa mimi Bwana nimenena kwa wivu wangu nitakapokuwa nimeitimiza ghadhabu yangu juu yao. Tena nitakufanya kwa ukiwa na aibu kati ya mataifa wa kuzungukao, machoni pa watu wote wapitao nayo, na itakuwa tukano na aibu na mafundisho na ajabu kwa mataifa wa kuzungukao, hapo nitakapotekeleza hukumu ndani yako kwa hasira na kwa ghadhabu na kwa malaumu ya ghadhabu. Mimi Bwana nimeanena hayo. Hapo nitakapopeleka mishale mibaya ya njaa juu yao iletayo uharibifu nitakayoipeleka ili kuharibu ninyi, nami nitaiongeza njaa juu yenu na tegemeo lenu la mkate nitalivunja. Nami nitapeleka juu yenu njaa na wanyama wabaya, nao watakunyang'anya watu wako, na tauni na damu zitapita ndani yako, nami nitauleta upanga juu yako. Mimi Bwana nimeyanena hayo.