Mlango wa thelathini na tatu. Neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, sema na wana wa watu wako, waambie, hapo nitakapoleta upanga juu ya nchi, watu wa nchi hiyo wakimtwaa mtu mmoja miongoni mwao na kumweka awe mlinzi wao, ikiwa aunapo upanga unakuja juu ya nchi hiyo, apiga tarumbeta na kuwaunya watu, basi mtu awayeyote aisikiaye sauti ya tarumbeta wala haonywi upanga ukija na kumwondoa damu yake itakuwa juu ya kichwa chake mwenyewe. Aliisikia sauti ya tarumbeta, wala hakuonywa, damu yake itakuwa juu yake; lakini kama angalionywa, angalijiokoa roho yake. Bali mlinzi akiona upanga unakuja, kama hapigi tarumbeta, wala watu hawakuonywa, na upanga ukaja, ukamwondoa mtu awaye yote miongoni mwao ameondolewa huyo katika uovu wake, lakini damu yake nitaitaka mkononi mwa mlinzi huyo. Basi wewe mwanadamu, nimekuweka kuwa mlinzi kwa nyumba ya Israeli; basi ulisikie neno hili kinywani mwangu, ukawape maonyo yangu nimwambie. hapo mtu mbaya, ewe mtu mbaya, hakika utakufa; nawe huseme neno la kumwonya mtu huyo aiache njia yake, mtu mbaya huyo atakufa katika uovu wake lakini damu yake nitaitaka mkononi mwako. Walakini ukimwonya mtu mbaya kwa sababu ya njia yake kusudi aiache, wala yeye asiiache, atakufa huyo katika uovu wake; lakini wewe umejiokoa roho yako. Na wewe mwanadamu, sema na nyumba ya Israeli, ninyi mwasema hivi kwamba makosa yetu na dhambi zetu ni juu yetu, na situmedhoofika katika dhambi hizo, basi tungewezaje kuwa hai? Waambie, kama mimi niishivyo, asema Bwana Mungu, sikufurahii kufa kwake mtu mwovu, bali aghairi mtu mwovu na kuiacha njia yake mbaya akaishi. Ghairini, ghairini, mkaache njia zenu mbaya, mbona mnataka kufa enye nyumba ya Israeli? Na wewe mwanadamu, waambie wana wa watu wako, haki yake mwenye haki haitamwokoa katika siku ya kukosa kwake, na kwa habari ya uovu wake mtu mwovu hataanguka kwa ajili ya uovu huo, siku ile atakapoghairi na kuuacha uovu wake, wala yeye aliye mwenye haki hataweza kuishi kwa haki yake siku ile atakapotenda dhambi. Nimwambiapo mwenye haki ya kwamba hakika ataishi, kama akiitumainia haki yake akatenda uovu basi katika matendo yake ya haki hata mojawapo halitakumbukwa, bali atakufa katika uovu wake aliyoutenda, atakufa katika uovu huo. Tena nimwambiapo mtu mwovu, hakika utakufa. Kama akighairi na kuiacha dhambi yake na kutenda yaliyo halali na haki, kama mtu mwovu akirudisha rehani na kumrudishia mtu mali yake aliyomnyang'anya, akizifuata sheria za uzima asitende uovu wote, hakika ataishi, hata kufa. Katika dhambi zake zote alizozitenda, hata mmojawapo haitakumbukwa juu yake; ametenda yaliyo halali na haki, hakika ataishi. Walakini wana wa watu wako husema njia ya Bwana si sawa. Lakini watu hao njia yao si sawa. Mwenye haki ageukapo na kuiacha haki yake na kutenda maovu atakufa katika maovu hayo. Na mtu mbaya agiukapo na kuuacha ubaya wake na kutenda yaliyo halali na haki, ataishi kwa matendo hayo. Lakini ninyi husema njia ya Bwana si sawa. E, nyumba ya Israeli, nitawahukumu ninyi kila mtu kwa kadiri ya njia zake. Ikawa katika mwaka wa kumi na mbili wa kuhamishwa kwetu, mwezi wa kumi, siku ya tano ya mwezi, mtu mmoja aliyekuwa ametoroka toka Yerusalemu Akanijia akisema, mji umepigwa. Basi mkono wa Bwana umekuwa juu yangu wakati wa jioni, kabla hajafika yeye aliyetoroka, naye alikuwa amenifumbua kinywa changu, hata aliponijia wakati wa asubuhi, na kinywa changu kilikuwa wazi, wala sikuwa bubu tena. Neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, watu wale waliokaa mahali palipoharibika katika nchi ya Israeli husema ya kwamba Ibrahimu alikuwa mmoja akairithi nchi hii, lakini sisi tu watu wengi, tumepewa nchi hii iwe urithi wetu. Basi waambie, Bwana Mungu asema hivi: mnakula nyama pamoja na damu yake, na kuviinulia vinyago vyenu macho yenu, na kumwaga damu; je, mtaimiliki nchi hii? Mnategemea upanga wenu, mnatenda machukizo na najisi kila mtu mke wa jirani yake. Je, mtaimiliki nchi hii? Hivi ndivyo utakavyowaambia, Bwana Mungu asema hivi: kama mimi niishivyo, hakika watu wale wakao mahali palipoharibika wataanguka kwa upanga, naye mtu aliye katika uwanda nitamtoa na kuwapa wanyama wakali ili aliwe, na hao walio ndani ya ngome na mapango watakufa kwa tauni nami nitaifanya nchi kuwa ukiwa na ajabu, na kiburi cha uwezo wake kitakoma, nayo milima ya Israeli itakuwa ukiwa, asipite mtu. Ndipo atakapojua ya kuwa mimi ndimi Bwana, nitakapoifanya nchi kuwa ukiwa na ajabu kwa sababu ya machukizo yao yote waliyoyatenda. Nawe mwanadamu, wana wa watu wako husimulia habari zako karibu na kuta na ndani ya milango ya nyumba zao na kuambiana kila mtu na ndugu yake, wakisema, haya, twende tukasikie ni neno gani hilo litokalo kwa Bwana. Nao huja kwako kama watu wajavyo, nao hukaa mbele yako kama watu wangu, nao husikia maneno yako, wasiyatende. Maana kwa vinywa vyao hujifanya kuwa wenye upendo mwingi, lakini mioyo yao inatafuta faida yao. Na tazama, wewe umekuwa kwao kama wimbo mzuri sana wa mtu mwenye sauti ipendezayo awezaye kupiga kinanda vizuri, maana wasikia maneno yako lakini hawayatendi. Na hayo yatakapokuwapo, tazama, yanakuja, ndipo watakapojua ya kuwa nabii amekuwapo kati yao.