Mlango wa tano. Ee Bwana, kumbuka yaliyotupata, utazame na kuiona aibu yetu. Urithi wetu umegeuka kuwa mali ya wageni na nyumba zetu kuwa mali ya makafiri. Tumekuwa yatima waliofiwa na baba, mama zetu wamekuwa kama wajane. Tumekunywa maji yetu kwa fedha, kuni zetu twauziwa. Watufuatiao wa juu ya shingo zetu, tumechoka tusipate raha yoyote. Tumewapa hao wa Misri mkono na Waashuri nao, ili tushibe chakula. Baba zetu walitenda dhambi, hata hawako; na sisi tumeachukua maovu yao. Watumwa wanatutawala; hakuna mtu wa kutuokoa na mikono yao. Twapata chakula kwa kujihatarisha nafsi zetu, kwa sababu ya upanga wa nyikani. Ngozi yetu ni nyeusi kama tanuu, kwa sababu ya hari ya njaa ituteketezayo. Huwatia jeuri wanawake katika Sayuni, na mabikira katika miji ya Yuda. Wakuu hutungikwa kwa mikono yao, nyuso za wazee hazipewi heshima. Vijana huyachukua mawe ya kusagia na watoto hujikwaa chini ya kuni. Wazee wameacha kwenda langoni na vijana kwenda ngomani. Furaha ya mioyo yetu imekoma, machezo yetu yamegeuka maombolezo. Taji ya kichwa chetu imeanguka; ole wetu, kwa kuwa tumetenda dhambi. Kwa sababu hiyo mioyo yetu imezimia kwa ajili ya hayo macho yetu hayaoni vema; kwa ajili ya mlima Sayuni uliokiwa mbwe, hautembea juu yake. Wewe Bwana, unadumu milele, kiti chako cha enzi ni tangu kizazi hata kizazi. Mbona watusahau siku zote na kutuacha muda huu mwingi? Ee Bwana, utugeuze kwako, nasi tutageuka; zifanye mpya siku zetu kama siku za kale. Isipokuwa wewe umetukataa kabisa nawe una hasira nyingi sana juu yetu.