Mlango wa nne. Jinsi dhahabu ilivyoacha kung'aa na dhahabu iliyo safi ilivyobadilika! Mawe ya patakatifu yametupwa mwanzo wa kila njia. Wana wa Sayuni wenye thamani walingana na dhahabu safi, jinsi wanavyodhaniwa kuwa vyombo vya udongo, kazi ya mikono ya mfinyanzi! Hata mbwa mwitu hutoa matiti, huwanyonyesha watoto wao. Binti ya watu wangu amekuwa mkali, mfano wa mbuni jangwani. Ulimi wa mtoto anyonyaye wa wagandamana na kaakaa lake kwa kiu, watoto wachanga waomba chakula, wala hakuna hata mmoja awamegeaye. Wale waliokula vitu vya nasa wameachwa peke yao njiani, wale waliokuzwa kuvaa nguo nyekundu wamekumbatia jaa. Maana uovu wa binti wa watu wangu ni mkubwa kuliko dhambi ya Sodoma, uliopinduliwa kama katika dakika moja, wala mikono haikuwekwa juu yake. Wakuu wake walikuwa safi kuliko theluji, walikuwa weupe kuliko maziwa, miili yao walikuwa wekundu kuliko marijani, na umbo lao kama yakuti samawi. Nyuso zao ni nyeusi kuliko makaa, hawajulikani katika njia kuu, ngozi yao yagandamana na mifupa yao, imekauka imekuwa kama mti. Heri wale waliouawa kwa upanga, kuliko wao waliouawa kwa njaa, maana hao husinyaa wakichomwa, kukosa matunda ya mashamba. Mikono ya wanawake wenye huruma imewatokosa watoto wao wenyewe, walikuwa ndio chakula chao katika uharibifu wa binti ya watu wangu. Bwana ameitimiza kani yake, ameimimina hasira yake kali, naye amewasha moto katika Sayuni ulioiteketeza misingi yake. Wafalme wa dunia hawakusadiki, wala wote wakao duniani, ya kwamba mtesi na adui wangeingia katika malango ya Yerusalemu. Ni kwa sababu ya dhambi za manabii wake na maovu ya makuhani wake, walioimwaga damu yenye haki katikati yake. Hutangatanga njiani kama vipofu, wametiwa unajisi kwa damu, hata ikawa watu wasiwezi kuyagusa mavazi yao. Watu waliwapigia kelele, ondokeni, uchafu, ondokeni, ondokeni, msiguse! Walipokimbia na kutangatanga, watu walisema kati ya mataifa, hawatakaa hapa tena. Hasira ya Bwana imewatenga yeye; hatawaangalia tena. Hawakujali nafsi za wale makuhani, hawakuwaheshimu wazee wao. Macho yetu yamechoka kwa kuutazamia bure msaada wetu; katika ngoja kwetu tumengoja taifa lisiloweza kutuokoa. Wanatuvizia hatua wa zetu, hata hatuwezi kwenda katika njia zetu. Mwisho wetu umekaribia, siku zetu zimetimia, maana mwisho wetu umefika. Waliotufuatia ni wepesi kuliko tai za mbinguni. Hawa walitufuatia milimani na walituonea jangwani. Pumzi ya mianzi ya pua zetu, masihi wa Bwana alikamatwa katika milima yao, ambaye kwa habari zake tulisema, chini ya kivuli chake tutakaa kati ya mataifa. Furahi ushangilie e binti Edomu, ukaaye katika nchi ya Usi, hata kwako kikombe kitapita, utalewa na kujifanya uchi. Uovu wako umetimia, ee binti Sayuni; hata kuhamisha tena atapatiliza uovu wako, ee binti Edomu, atazifumbua dhambi zako.