Mlango wa ishirini na mbili, Bwana akasema hivi: shuka nyumbani kwa mfalme wa Yuda ukaseme neno hili huko, ya kwamba sikia neno la Bwana e mfalme wa Yuda, wewe uketie katika kiti cha enzi cha Daudi, wewe na watumishi wako na watu wako wote waingiao kwa malango haya. Bwana asema hivi: fanyeni hukumu na haki, mkamtoe yeye aliyetekwa katika mikono ya mdhalimu wala msiwatende mabaya mgeni, wala yatima, wala mjane, wala kuwadhulumu, wala msimwage damu ya mtu asiye na hatia katika mahali hapa. Kwa maana mkifanya haya kweli kweli, ndipo watakapoingia kwa malango ya wa nyumba hii wafalme wenye kuketi katika kiti cha enzi cha Daudi, wanakwenda kwa magari na wamepanda farasi, yeye na watumishi wake na watu wake. Lakini kama hamtaki kusikia maneno haya, mimi naapa kwa nafsi yangu asema Bwana ya kuwa nyumba hii itakuwa ukiwa. kwa maana Bwana asema hivi katika habari ya nyumba ya mfalme wa Yuda, wewe ugileadi kwangu na kichwa cha Lebanoni, ila hakika nitakufanya kuwa jangwa na miji isiyokaliwa na watu. Nami nitakufanyia tayari watu wenye kuharibu, kila mtu na silaha zake, nao watakata mierezi miteule yako na kuitupa motoni na mataifa mengi watapita karibu na mji huu, nao watasema kila mtu na jirani yake, nini maana yake Bwana kuutenda hivi mji huu mkubwa? Ndipo atakapojibu, ni kwa sababu waliliacha agano la Bwana Mungu wao, wakaabudu miungu mingine na kuitumikia. Msimlilie aliyekufa, wala msimwombolezee; bali mlilieni huyo aendaye zake mbali, kwa maana yeye hatarudi tena, wala hataiona nchi aliyozaliwa. Maana Bwana asema hivi katika habari za Shalumu mwana wa Yosiya mfalme wa Yuda aliyemiliki badala ya Yosiya baba yake: yeye aliyetoka mahali hapa hatarudi huku tena, bali katika mahali pale walipomchukua mateka, ndipo atakapokufa, wala hataiona nchi hii tena kamwe. Ole wake aijengaye nyumba yake kwa uovu na vyumba vyake kwa udhalimu, atumiaye utumishi wa mwenzake bila ujira wala hampi mshahara wake; asemaye, nitajijengea nyumba pana na vyumba vipana, naye hujikatia madirisha, na kuta zake zimefunikwa kwa mierezi na kupakwa rangi nyekundu. Je, utatawala kwa sababu unashindana na watu kwa mierezi? Baba yako je, hakula na kunywa na kufanya hukumu na haki? Hapo ndipo alipofanikiwa alihukumu. maneno ya maskini na mhitaji hapo ndipo alipofanikiwa. Je, huko siko kunijua? asema Bwana. Bali macho yako na moyo wako hauna utakalo ila kutamani na kumwaga damu isiyo na hatia na kudhulumu na kutenda jeuri. Basi Bwana asema hivi katika habari za Yehoyakimu mwana wa Yosiya mfalme wa Yuda, hawatamwombolezea wakisema, ah ndugu yangu au ah dada yangu, wala hawatamlilia wakisema, ah Bwana wangu, au aa, utukufu wake. Atazikwa maziko ya punda, akibururwa na kutupwa nje ya malango ya Yerusalemu. Haya, panda Lebanoni, ukalie, upalize sauti yako katika Bashani, ukalie kutoka Abarimu, maana wapenzi wako wote wameangamia. Mimi nalisema nawe wakati wa kufanikiwa kwako, lakini ulisema, sitaki kusikia. Hii ndiyo iliyokuwa desturi yako tangu ujana wako, kutokuitii sauti yangu. Upepo utawalisha wachungaji wako wote, na wapenzi wako watakwenda kufungwa. Hakika wakati huo utatahayarika na kufadhaikwa kwa sababu ya uovu wako wote. Wewe ukaye Lebanoni, ufanyaye kioto chako katika mierezi, utakuwa na hali ya kuhurumiwa sana, upatapo utungu kama wa mwanamke azaae. Kama niishivyo mimi, asema Bwana, hata Konia mwana wa Yehoyakimu mfalme wa Yuda, angekuwa pete yenye muhuri katika mkono wangu wa kuume, ningekung'oa wewe hapo, nami nitakutia katika mikono ya watu wale wa kutafuta roho yako, na katika mikono yao unaoogopa, nam katika mikono ya Nebukadreza mfalme wa Babeli, na katika mikono ya Wakaldayo. Nami nitakutupa nje wewe na mama yako aliyekuzaa mwende nchi nyingine ambayo hamkuzaliwa huko nanyi na mtakufa huko. Lakini nchi ile ambayo wanatamani kuirudia hawatairudia kamwe. Je, mtu huyu Konia ni chombo kilichodharauliwa na kuvunjika? Ni chombo kisichopendeza mbona wametupwa yeye na wazao wake na kutupwa katika nchi wasiyoijua? E, nchi nchi nchi Lisikie neno la Bwana. Bwana asema hivi, andikeni habari za mtu huyu kwamba hana watoto, kwamba mtu huyu hatafanikiwa siku zake zote, maana hapana mtu katika wazao wake atakayefanikiwa akiketi katika kiti cha enzi cha Daudi na kutawala tena katika Yuda.