Mlango wa kumi na tatu. Bwana akaniambia hivi, enenda ukajinunulie mshipi wa kitani, ukajivike viuno, wala usiutie majini. Basi nikanunua mshipi sawasawa, sawa na neno la Bwana, nikajivika viunoni. Neno la Bwana likanijia mara ya pili kusema, twa mshipi ule ulioununua, ulio viunoni mwako, kisha ondoka, enenda mpaka mtofurati ukaufiche huko katika pango la jabali. Basi nikaenda nikauficha karibu na mto Frati kama Bwana alivyoniamuru. Hata ikawa baada ya siku nyingi Bwana akaniambia, ondoka enenda mpaka mto Frati, ukautwae ule mshipi niliyokuamuru kuuficha huko. Ndipo nikaenda mpaka mto Frati, nikachimba, nikautwaa ule mshipi katika mahali pale nilipouficha. Natazama mshipi ulikuwa umeharibika haukufaa tena kwa lolote. Ndipo neno la Bwana likanijia kusema, Bwana asema hivi, jinsi iyo hiyo nitakiharibu kiburi cha Yuda na kiburi kikuu cha Yerusalemu. Watu hawa waovu, wanaokataa kusikiliza maneno yangu, wanaokwenda kwa ushupavu wa mioyo yao na kufuata miungu mingine, ili kuitumikia na kuiabudu watakuwa hali moja na mshipi huu usiofaa kwa lolote. Maana kama vile mshipi unavyoshikamana na viuno vya mtu, ndivyo nilivyoshikamanisha nami nyumba yote ya Israeli na nyumba yote ya Yuda, asema Bwana, wapate kuwa watu kwangu mimi, na jina na sifa na utukufu, lakini hawakutaka kusikia. Basi utawaambia neno hili: Bwana Mungu wa Israeli asema hivi kila chupa itajazwa divai. Nao watakuambia, Je, yeah, sisi hatujui ya kuwa kila chupa itajazwa divai? Ndipo utakapowaambia, Bwana asema hivi: Tazama, nitawajaza ulevi wenyeji wote wa nchi hii, hata wafalme wanaoketi katika kiti cha enzi cha Daudi, na makuhani na manabii na wenyeji wote wa Yerusalemu, nitawagonganisha mtu na mwenzake, naam baba za watu na watoto wao pamoja, asema Bwana. Sitawahurumia, wala sitaachilia, wala sitarehemu hata nisiwaangamize. Sikilizeni ninyi, kategeni masikio yenu, msifanye kiburi, maana Bwana amenena. Mtukuzeni Bwana Mungu wenu kabla hajaleta giza, na kabla miguu yenu haijakwaa juu ya milima yenye giza, na wakati mnapoitazamia nuru kabla haijaigeuza kuwa kivuli cha mauti na giza nene. Bali kama hamtaki kusikia, roho yangu italia kwa siri kwa sababu ya kiburi chenu, na jicho langu litalia sana na kutoka machozi mengi, kwa kuwa kundi la Bwana limechukuliwa hali ya kufungwa. Mwambie mfalme na mama ya mfalme, nyenyekeeni na kuketi chini, kwa maana vilemba vyenu vimeshuka, naam taje utukufu wenu. Miji ya Negebu imefungwa malango yake, wala hapana mtu wa kuyafungua. Yuda amechukuliwa hali ya kufungwa, amechukuliwa kabisa hali ya kufungwa. Inua macho yako, e Yerusalemu, ukawatazame hawa wanaokuja kutoka kaskazini. Liko wapi kundi lako ulilopewa, kundi lile zuri? Utasema nini wewe, atakapowaweka rafiki zako kuwa kichwa juu yako, ikiwa wewe mwenyewe umewafundisha kuwa juu yako? Je, huzuni haitakushika kama utungu wa mwanamke aliye katika kuzaa? Nawe ukisema moyoni mwako, mbona mambo haya amenipata mimi? Ni kwa sababu ya wingi wa uovu wako, marinda yako yamefunuliwa na visigino vya miguu yako vimeumia. Je, mkushi aweza kuibadili ngozi yake au chui madoadoa yake? Kama aweza, ndipo na ninyi mwaweza kutenda mema, ninyi mliozoea kutenda mabaya. Kwa sababu hiyo nitawatawanya kama makapi yapitayo kwa upepo wa jangwani. Hiyo ndiyo kura yako, fungu lako ulilopimiwa na, na mimi, asema Bwana, kwa kuwa umenisahau na kuutumainia uongo. Kwa ajili ya hayo mimi nami nitayafunua marinda yako mbele ya uso wako, na aibu yako itaonekana. Nimeona machukizo yako, naam, uzinifu wako na ubembe wako na uasherati wa ukahaba wako juu ya milima katika mashamba. Ole wako, e Yerusalemu! Hutaki kutakaswa? Mambo hayo yataendelea hata lini?