Mlango wa sitini na tano. Watu wasionitaka wanauliza habari zangu, nimeonekana na hao wasionitafuta, na liliambia taifa lisiloitwa kwa jina langu, nitazameni, nitazameni. Mchana kutwa nimewanyoshea mikono yangu watu walioasi, watu waendao katika njia isiyo njema, wakifuata mawazo yao wenyewe; watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima, wakitoa dhabihu katika bustani zao na kufukiza uvumba juu ya matofali, waketio kati ya makaburi na kulala katika mahali pao pasiri, walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo ukatika vyombo vyao; watu wasemao, simama peke yako, usinikaribie mimi, kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe. Watu hao ni moshi puani mwangu, moto uwakao mchana kutwa. Tazama, neno hili limeandikwa mbele zangu, sitanyamaza lakini nitalipa naam, mimi nitawalipa ujira wao vifuani mwao, maovu yenu na maovu ya baba zenu pamoja, asema Bwana. Ninyi mliofukiza uvumba juu ya milima na kunitukana juu ya vilima, basi kwa ajili ya hayo nitawapimia kwanza kazi yao vifuani mwao. Bwana asema hivi, kama vile divai mpya ipatikanavyo katika kichala na mtu mmoja husema usikiharibu kwa maana mna baraka ndani yake, ndivyo nitakavyotenda kwa ajili ya watumishi wangu, ili nisiwaharibu wote. Nami nitaleta uzao toka Yakobo, na mrithi wa milima yangu toka Yuda, na mteule wangu watairithi, na watumishi wangu watakaa huko. Na Sharoni itakuwa zizi la makundi ya kondoo, na bonde la Akori mahali pa kulala makundi ya ng'ombe, kwa ajili ya watu wangu walionitafuta. Bali ninyi mwachao Bwana na kuusahau mlima wangu mtakatifu, na kuandika meza kwa ajili ya bahati, na kuijazia ajali vyombo vya divai iliyochanganyika; mimi nitawaandika kuuawa kwa upanga, na ninyi nyote mtainama ili kuchinjwa; kwa sababu nilipoita hamkuitika, niliponena hamkusikia, bali mlitenda yaliyo mabaya machoni pangu, mlichagua mambo nisiyo yafurahia. Kwa hiyo Bwana Mungu asema hivi, Tazama, watumishi wangu watakula, bali ninyi mtaona njaa. Tazama watumishi wangu watakunywa, bali ninyi mtaona kiu. Tazama watumishi wangu watafurahi, bali ninyi mtatahayarika. Tazama watumishi wangu wataimba kwa furaha ya moyo, bali ninyi mtalia kwa huzuni ya moyo, mtapiga kelele kwa sababu ya uchungu wa roho zenu. Nanyi mtaliacha jina lenu kuwalaana kwa wateule wangu, na Bwana Mungu atakuua naye atawaita watumishi wake kwa jina lingine. Hata itakuwa yeye atakayejibariki duniani atajibariki kwa Mungu wa kweli, naye atakayeapa duniani ataapa kwa Mungu wa kweli, kwa kuwa taabu za kwanza zimesahauliwa na kwa kuwa zimefichwa machoni pangu. Maana tazama, mimi naumba mbingu mpya na, na nchi mpya, na mambo ya kwanza hayatakumbukwa wala hayataingia moyoni. Lakini furahini mkashangilie daima kwa ajili ya hivi ni viumbavyo. Maana tazama, naumba Yerusalemu uwe shangwe, na watu wake wawe furaha. Nami nitaufurahia Yerusalemu, nitawaonea shangwe watu wangu. Sauti ya kulia haitasikiwa ndani yake tena, wala sauti ya kuomboleza, apata kuwapotea mtoto wa siku chache, wala mzee asiyetimia siku zake, kwa maana mtoto atakufa mwenye umri wa miaka mia, bali mtenda dhambi mwenye umri wa miaka mia atalaaniwa. Nao watajenga nyumba na kukaa ndani yake, watapanda mizabibu na kula matunda yake. Hawatajenga akakaa mtu mwingine ndani yake, hawatapanda akala mtu mwingine. Maana kama siku za miti ndivyo zitakavyokuwa siku za watu wangu, na wateule wangu wataifurahia kazi ya mikono yao muda wa siku nyingi. Hawatajitaabisha kwa kazi bure, wala hawatazaa kwa taabu, kwa sababu wao ni wazao wa hao waliobarikiwa na Bwana na watoto wao pamoja nao. Na itakuwa ya kwamba kabla hawajaomba nitajibu, na wakiwa katika kunena nitasikia. Mbwa mwitu na mwana-kondoo watalisha pamoja, na simba atakula majani kama ng'ombe, na mavumbi atakuwa chakula cha nyoka. Hawatadhuru wala kuharibu katika mlima wangu mtakatifu wote, asema Bwana.