mlango wa tano na nimwimbie mpenzi wangu wimbo wa mpenzi wangu katika habari za shamba lake la mizabibu mpenzi wangu alikuwa na shamba la mizabibu kilimani penye kuzaa sana akafanya handaki kulizunguka pande zote akatoa mawe yake akapanda ndani yake mzabibu ulio mzuri akajenga mnara katikati yake akachimba shindikizo ndani yake akatumaini ya kuwa utazaa zabibu nao ukazaa zabibu mwitu. Na sasa, enyi wenyeji wa Yerusalemu na nyi watu wa Yuda, amweni na wasihi kati ya mimi na shamba langu la mizabibu. Je, ni kazi gani iliyoweza kutendeka ndani ya shamba langu la mizabibu nisiyoitenda? Basi nilipotumaini ya kuwa litazaa zabibu, mbona lilizaa zabibu mwitu? Haya basi, sasa nitawaambieni nitakalolitenda shamba langu la mizabibu. Nitaondoa kitalu chake, nalo litaliwa; nitabomoa ukuta wake, nalo litakanyagwa. Nami nitaliharibu, wala halitapogolewa wala kulimwa, bali litamea mbigili na miiba, nami nitayaamuru mawingu yasinyeshe mvua juu yake. Kwa maana shamba la mizabibu la Bwana wa majeshi ndilo nyumba ya Israeli na watu wa Yuda ni mche wake wa kupendeza akatumaini kuona hukumu ya haki na kumbe aliona dhuluma, alitumaini kuona haki na kumbe alisikia kilio. Ole wao waongezao nyumba baada ya nyumba na kuweka shamba karibu na shamba, hata hapana nafasi tena, nanyi hamna budi kukaa peke yenu kati ya nchi. Bwana wa majeshi asema katika masikio yangu, hakika majumba mengi yatakuwa ukiwa. Naam, majumba makubwa mazuri yatakuwa hayana watu, kwa maana shamba la mizabibu la eka kumi litatoa bathi moja tu na homeri ya mbegu itatoa efa tu. Ole wao waamkao asubuhi na mapema, wapate kufuata kileo, wakishinda sana hata usiku wa manane, mpaka mvinyo imewaka kama moto ndani yao, na kinubi na zeze na matari na filimbi na mvinyo zote ziko katika karamu zao, lakini hawaiangalii kazi ya Bwana, wala kuyafikiri matendo ya mikono yake. Kwa sababu hiyo, watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa, na watu wao wenye cheo wana njaa, na wengi wao waona kiu sana. Kwa hiyo kuzimu kumeongeza tamaa yake, kumefunua kinywa chake bila kiasi, na utukufu wao na wingi wao na ghasia yao, naye pia afurahie miongoni mwao, hushuka na kuingia humo. Na mtu mnyonge ainamishwa na mtu mkubwa amedhilika, na macho yao walioinuka hunyenyekezwa, bali Bwana wa majeshi ametukuzwa katika hukumu, na Mungu aliye mtakatifu ametakaswa katika haki. Ndipo wanakondoo watakapolisha kama katika malisho yao wenyewe, na mahali pao waliowanda palipoachwa ukiwa wageni watakula. Ole wao wavutao uovu kwa kamba za ubatili na dhambi kama kwa kamba za gari, wasema, na afanye haraka, aihimize kazi yake tupate kuiona, na likaribie shauri lake aliye mtakatifu wa Israeli tupate kuliona. Ole wao wasemao kwamba uovu ni wema na kwamba wema ni uovu, watiao giza badala ya nuru na nuru badala ya giza watia uchungu badala ya utamu na utamu badala ya uchungu. Ole wao walio wenye hekima katika macho yao wenyewe na wenye busara katika fikira zao wenyewe. Ole wao walio hodari kunywa kileo chenye nguvu, watu waume wenye nguvu kuchanganya vileo, wampao haki mwenye uovu ili wapewe ijara, na kumwondolea mwenye haki haki yake! Kwa hiyo kama vile mwali wa moto uteketezavyo mabua makavu na kama manyasi makavu yaangukavyo katika mwali wa moto, kadhalika shina lao litakuwa kama ubovu na ua lao litapeperushwa juu kama mavumbi, kwa sababu wameikataa sheria ya Bwana wa majeshi na kulidharau neno lake aliye mtakatifu wa Israeli. Kwa sababu hiyo hasira ya Bwana imewaka juu ya watu wake, naye amenyosha mkono wake juu yao, akawapiga, navyo vilima vilitetemeka na mizoga yao ilikuwa kama takataka katika njia kuu. Pamoja na hayo yote, hasira yake haikugeukia mbali, lakini mkono wake umenyoshwa hata sasa. Naye atawatwekea bendera mataifa toka mbali, naye atawapigia miunzi tokea mwisho wa nchi, na tazama, watakuja mbio mbio upesi sana. Miongoni mwao hakuna achokaye wala kukwaa, hakuna asinziaye wala kulala usingizi wala mshipi wa viuno vyao hautalegea, wala ukanda wa viatu vyao hautakatika. Mishale yao ni mikali, na pinde zao zote zimepindika, kwato za farasi zao zitahesabika kama gumegume, na gurudumu zao kama kisulisuli. Ngurumo yao itakuwa kama ya simba, watanguruma kama wanasimba, nam, watanguruma na kukamata mateka na kuyachukua na kwenda zao salama Wala hakuna mtu atakayeokoa nao. Watanguruma juu yao siku hiyo kama ngurumo ya bahari, na mtu akiitazama nchi ataona giza na dhiki, nayo nuru imetiwa giza katika mawingu yake.