Mlango wa 45. Haya ndiyo Bwana amwambiayo Koreshi masihi wake ambaye nimemshika mkono wake wa kuume, ili kutiisha mataifa mbele yake, nami nitalegeza viuno vya wafalme, ili kufungua milango mbele yake, hata malango hayatafungwa. Nitakwenda mbele yako na kupasawazisha mahali palipoparuza, nitavunja vipande vipande milango ya shaba na kukatakata mapingo ya chuma, nami nitakupa hazina za gizani na mali zilizofichwa za mahali pasiri upate kujua ya kuwa mimi ni bwana, ni bwana ni kuitaye kwa jina lako naam mungu wa israeli kwa ajili ya yakobo mtumishi wangu na israeli mteule wangu nimekuita kwa jina lako nimekupa jina la sifa ijapokuwa hukunijua mimi ni bwana wala hapana mwingine zaidi yangu mimi hapana mungu nitakufunga mshipi ijapokuwa hukunijua ili wapate kujua toka maawio ya jua na toka magharibi ya kuwa hapana mwingine zaidi ya mimi; mimi ni Bwana wala hapana mwingine. Mimi naiumba nuru na kulihuluku giza; mimi nafanya suluhu na kuhuluku ubaya. Mimi ni Bwana niyatendaye hayo yote. Dondokeni, enyi mbingu, toka juu, mawingu nayamwage haki; nchi na ifunuke ili kutoa wokovu, nayo itoe haki ikamee pamoja mimi Bwana nimeiumba. Ole wake ashinda naye na muumba wake, kigae kimoja katika vigae vya dunia. Je, udongo umwambie yeye aufinyangaye, unafanya nini? au kazi yako hana mikono? Ole wake amwambiaye baba yake, wazaa nini? au mwanamke, una utungu wa nini? Bwana Mtakatifu wa Israeli na muumba wake asema hivi Niulize habari za mambo yatakayokuja, mambo ya wana wangu na habari ya kazi ya mikono yangu, haya niagizeni. Ya mimi nimeiumba dunia, nimemhuluku mwanadamu juu yake. Mimi naam mikono yangu mimi imezitanda mbingu na jeshi lake lote, nimeliamuru mimi. Nimemwinua katika haki, nami nitazinyosha njia zake zote. Ataujenga mji wangu, naye atawaacha huru watu wangu waliohamishwa Si kwa kulipwa fedha wala kwa kupewa zawadi, asema Bwana wa majeshi. Bwana asema hivi, kazi ya Misri na bidhaa ya Kushi na Waseba, watu walio warefu, watakujilia nao watakuwa wako, watakufuata, watakuja katika mnyororo, wataanguka chini mbele yako, watakuomba wakisema, hakika Mungu yu ndani yako, wala hapana mwingine, hapana Mungu tena. Hakika wewe u Mungu ujifichaye nafsi yako, e Mungu wa Israeli, Mwokozi. Watatahayarika, naam, watafadhaika wote pia; wale wafanya usanamu wataingia fadhaa pamoja. Bali Israeli wataokolewa na Bwana kwa wokovu wa milele; ninyi hamtatahayarika wala kufadhaika milele na milele. Maana Bwana aliyeziumba mbingu asema hivi, yeye ni Mungu, ndiye aliyeiumba dunia na kuifanya; ndiye aliyeifanya imara, hakuiumba ukiwa, aliiumba ili ikaliwe na watu. Mimi ni Bwana, wala hapana mwingine. Sikusema kwa siri, katika mahali pa nchi ya giza; sikuwaambia wazao wa Yakobo, nitafuteni bure. Mimi Bwana nasema haki, na nena mambo ya adili. Jikusanyeni mje na kukaribia pamoja, ninyi wa mataifa mliookoka; hawana maarifa wale wachukuao mti wa sanamu yao ya kuchonga, wamombao Mungu asiyeweza kuokoa. Hubirini, toeni habari, nam, nawafanye mashauri pamoja. Ni nani aliyeonyesha haya tangu zamani za kale? Ni nani aliyeyahubiri hapo zamani? Si mimi, Bwana? Wala hapana Mungu zaidi ya mimi, Mungu mwenye haki, Mwokozi; hapana mwingine zaidi ya mimi. Niangalieni mimi mkaokolewe, enyi ncha zote za dunia maana mimi ni Mungu, hapana mwingine. Kwa nafsi yangu nimeapa, neno hili limetoka kinywani mwangu katika haki, wala halitarudi ya kwamba mbele zangu kila goti litapigwa, kila ulimi utaapa. Mmoja ataniambia, kwa Bwana peke yake iko haki na nguvu, nam watu watamwendea yeye, na wote waliomkasirikia watatahayarika. Katika Bwana wazao wote wa Israeli watapewa haki na kutukuka.