Mlango wa 36. Ikawa, katika mwaka wa 14 wa kumiliki kwake mfalme Hezekia Senakeribu mfalme wa Ashuru akapanda ili kupigana na miji yote ya Yuda yenye boma, akaitwaa. Mfalme wa Ashuru akamtuma amiri toka Lakishi hata Yerusalemu kwa mfalme Hezekia pamoja na jeshi kubwa, naye akasimama karibu na mfereji wa birika ya juu iliyo katika njia kuu ya kuuendea uwanda wa dobi. Wakamtokea Eliakimu mwana wa Hilkiya aliyekuwa msimamizi wa nyumba ya mfalme, na Shebna mwandishi, na Yoa mwana wa Asafu mwenye kuandika tarehe. Yule amiri akawaambia haya, mwambieni Hezekiya kwamba mfalme mkuu, mfalme wa Ashuru, asema hivi, ni tumaini gani hili unalolitumainia? Nasema mashauri yako na nguvu zako kwa vita ni maneno yasiyo na maana. Basi unamtumaini nani hata ukaniasi mimi? Tazama, unaitumainia fimbo ya mwanzi huu uliopondeka, yaani Misri, ambayo mtu akitegemea juu yake humwingia mkononi na kumchoma. Ndivyo alivyo Farao mfalme wa Misri kwa wote wamtumainio. Lakini ukiniambia tunamtumaini Bwana Mungu wetu, Je, ye, si yeye ambaye Hezekia ameondoa mahali pake mlipoinuka na madhabahu zake, akawaambia watu wa Yuda na Yerusalemu, sujuduni mbele ya madhabahu hii? Basi sasa tafadhali, mpe bwana wangu mfalme wa Ashuru dhamana, nami nitakupa farasi elfu mbili ikiwa wewe kwa upande wako waweza kupandisha watu juu yao. Wawezaje basi kurudisha nyuma uso wa akida mmoja wa watumishi waliowadogo wa bwana wangu na kuitumainia Misri upewe magari na farasi? Ye, nimepanda mimi ili kupigana na mahali hapa na kupaangamiza bila shauri la Bwana? Bwana ndiye aliyeniambia, panda upigane na nchi hii na kuiangamiza. Ndipo Eliakimu, mwana wa Hilkia na Shebna na Yoa wakamwambia yule amiri, tafadhali sema na watumishi wako kwa lugha ya Kiashuri maana tunaifahamu. Wala usiseme nasi kwa lugha ya Kiyahudi masikioni mwa watu wote walio ukutani. Lakini yule amiri akawaambia, je, bwana wangu amenituma kwa bwana wako na kwako wewe niseme maneno haya? Hakunituma kwa watu hawa walio ukutani, ili wale mavi yao wenyewe na kunywa mkojo wao pamoja nanyi? Kisha yule amiri akasimama akalia kwa sauti kuu kwa lugha ya Kiyahudi akisema, lisikieni neno la mfalme mkuu mfalme wa Ashuru. Mfalme asema hivi: Hezekia asiwadanganye kwa maana hataweza kuwaokoa, wala msimwache Hezekia kuwatia moyo wa kumtumaini Bwana akisema Bwana bila shaka atatuokoa, mji huu hautatiwa katika mkono wa mfalme wa Ashuru. Msimsikilize Hezekia, maana mfalme wa Ashuru asema hivi: fanyeni suluhu na mimi, mkatoke mnijie, mkale kila mtu matunda mzabibu wake na matunda ya mtini wake, mkanywe kila mmoja maji ya birika yake mwenyewe, hata nije niwachukue mpaka nchi iliyo kama nchi yenu wenyewe, nchi ya nafaka na divai, nchi ya mkate na mashamba ya mizabibu. Jihadharini asije Hezekia akawadanganya akisema, Bwana atatuokoa. Je, yuko mungu mmoja wa mataifa aliyewaokoa watu wake na mkono wa mfalme wa Ashuru? Wako wapi miungu ya Hamathi na Arpadi? Wako wapi miungu ya Sefarvaimu je wameiokoa Samaria na mkono wangu katika miungu yote ya nchi hizi ni nani waliookoa nchi yao na mkono wangu hata Bwana auokoe Yerusalemu na mkono wangu lakini watu wakanyamaza kimya wala hawakumjibu hata neno moja maana ilikuwa amri ya mfalme kwamba msimjibu neno ndipo Eliakimu mwana wa Hilkia alikuwa msimamizi wa nyumba ya mfalme na Shebna mwandishi, na Yoa mwana wa Asafu mwenye kuandika tarehe, wakaenda kwa Hezekia na nguo zao zimeraruliwa, wakamwambia Hezekia maneno ya yule amiri.