Mlango wa sita. Kuna bali niloliona mimi chini ya jua, nalo linawalemea wanadamu kwa uzito: mtu aliyepewa na Mungu mali ukwasi na heshima, hata asipungukiwe na kitu chochote kwa nafsi yake katika yote anayoyatamani, walakini Mungu hamwezeshi kula katika hizo, bali mgeni hula hayo; ndiyo ubatili hasa, nayo ni ugonjwa mbaya. Mtu akizaa watoto mia akaishi miaka mingi nazo siku za maisha yake ni nyingi, lakini nafsi yake haikushiba mema, tena ikawa zaidi ya hayo amekosa maziko. Mimi nasema heri mimba iliyoharibika kuliko yeye, yaani hiyo huja katika ubatili na huenda gizani, nalo jina lake limefunikwa giza. Tena haikuliona jua wala kulifahamu; basi hii imepita kustarehe kuliko yule. Naam, ajapoishi miaka elfu mara mbili asijiburudishe kwa mema. Je, wote hawaendi mahali pamoja? Kazi yote ya binadamu ni kwa kinywa chake, walakini hata hivyo nafsi yake hashibi. Kwa maana mwenye hekima hupata faida gani kuliko mpumbavu? Au maskini ana nini kuliko yeye ajuaye kwenda mbele ya walio hai? Heri kuona kwa macho kuliko kutangatanga kwa tamaa, hayo nayo ni ubatili na kujilisha upepo. Na awe kitu chochote, aliitwa jina lake zamani za kale, naye amejulikana kuwa ndiye mwanadamu; wala hawezi kabisa kushindana na yeye aliye na uwezo kuliko yeye mwenyewe. Basi kwa kuwa kuna mambo mengi yaongezayo ubatili, mwanadamu hufaidiwa nini? Kwa maana ni nani ajuaye yaliyo mema ya mwanadamu katika maisha yake, siku zote za maisha yake ya ubatili anayoishi kama kivuli? Kwa maana ni nani awezaye kumweleza mwanadamu mambo yatakayofuata baada yake chini ya jua?