Mlango wa ishirini na nane. Waovu hukimbia wasipofuatiwa na mtu, bali wenye haki ni wajasiri kama simba. Kwa sababu ya maasi ya nchi wakuu wake huwa wengi, bali kwa wenye ufahamu na maarifa, hali ya nchi hudumishwa. Mtu mhitaji awaoneaye maskini ni kama mvua ya dhoruba isiyosaza chakula. Wao waiachao sheria huwasifu waovu, bali wao waishikao hushindana nao. watu wabaya hawaelewi na hukumu bali wamfuatao Bwana huelewa na yote. Afadhali maskini aendaye katika unyofu wake kuliko mpotofu wa njia angawa ni tajiri. Yeye aishikaye sheria ni mwana mwenye hekima, bali aliye rafiki wa walafi humwaibisha babaye. Yeye azidishaye mali yake kwa riba na faida humkusanyia mtu ahurumiaye maskini. Yeye aligeuzaye sikio lake asiisikie sheria, hata sala yake ni chukizo kila mtu awapotezee wenye haki katika njia mbaya, ataanguka katika rima lake mwenyewe, bali wakamilifu watarithi mema. Mtu tajiri ana hekima machoni pake mwenyewe, bali maskini mwenye ufahamu humchunguza sana. Wenye haki washindapo, uko utukufu mwingi, bali wovu ondokapo, watu hujificha. Afichaye dhambi zake hatafanikiwa, bali yeye aziungamaye na kuziacha atapata rehema. Mwanadamu mwenye kicho yuheri siku zote bali mshupavu wa moyo ataanguka madhara. Kama simba angurumaye na dubu mwenye njaa, ndivyo alivyo mtu mbaya awatawalaye maskini. Mkuu aliyepungukiwa na akili huwaonea watu sana, bali achukiaye kutamani ataongeza siku zake. Aliyelemewa na damu ya mtu atalikimbilia shimo, wala mtu asimzuiye. Aendee kwa unyofu ataokolewa, bali mkaidi wa njia zake ataanguka mara. Alimaye shamba lake atakuwa na chakula tele, bali afuataye mambo ya upuzi atapata umaskini wa kumtosha. Mtu mwaminifu atakuwa na baraka tele, lakini afanye haraka kuwa tajiri hakosi ataadhibiwa. Kupendelea watu si kwema, wala mtu kuasi kwa ajili ya kipande cha mkate. Mwenye husuda afanya haraka kuwa tajiri, wala haufikiri uhitaji utakaomjilia. Amkemeaye mwenzake hatimaye atapata kibali zaidi ya mtu ajipendekezaye kwa ulimi wake. Aibaye mali ya babaye au mamaye na kusema sikosa, mwana huyo ni rafiki wa mtu mharibifu. Mwenye nafsi ya kutamani huchochea fitina, bali amtumainie Bwana atawandishwa. Mwenye kujitumainia moyo wake ni mjinga, bali yeye aendaye kwa busara ataokolewa. Mwenye kuwagawia maskini hahitaji kitu, bali afichaye macho yake atakuwa na laana nyingi. Wasio haki wainukapo, wanadamu hujificha bali waangamiapo wenye haki huongezeka.