Mlango wa ishirini na nne. Usiwahusudu watu waovu, wala usitamani kuwa pamoja nao, kwa maana moyo wao hufikiri dhuluma na midomo yao huongea madhara. Nyumba hujengwa kwa hekima, na kwa ufahamu huthibitika, na kwa maarifa vyumba vyake hujaza vitu vyote vya thamani na vya kupendeza. Mtu mwenye hekima ana nguvu, naam, mtu wa maarifa huongeza uwezo, maana kwa mashauri ya akili utafanya vita na kwa wingi wa mashauri huja wokovu. Kwa mpumbavu hekima haipatikani, hawafumbui kinywa chake langoni. Mtu afikirie kutenda maovu, watu watamwita mtundu. Fikira za mpumbavu ni dhambi, na mwenye mzaha wachukiza watu. Ukizimia siku ya tabu, nguvu zako ni chache. Waokoe wanaochukuliwa ili wauawe, nao walio tayari kuchinjwa uwaopoe. Ukisema, sisi hatukujua hayo, je ye, yeye aipimaye mioyo siye afahamuye? Naye ailindaye nafsi yako siye ajuaye? Je, hatamlipa kila mtu sawasawa na kazi yake? Mwanangu, ule asali, kwa maana ni njema, na sega la asali lilotamu. Ulionjapo basi, utaijua hekima kuwa tamu kwa nafsi yako. Ikiwa umekwisha kuiona, ndipo itakapofuata thawabu, wala tumaini lako halitabatilika. Ewe mtu mbaya, usiavizie makao yake mwenye haki wala usipaharibu mahali pake pa kupumzika; kwa maana mwenye haki huanguka mara saba akaondoka tena, bali wasio haki hukwazwa na mabaya. Usifurahi adui yako aangukapo, wala moyo wako usishangilia ajikwa hapo, Bwana asije akaliona hilo likamkasirisha akageuzia mbali naye ya hasira yake. Usikasirike kwa sababu ya watenda mabaya, wala usiwahusudu wabaya, kwa maana mtu mbaya hapati thawabu; taa ya mtu mbaya itazimika. Mwanangu mche Bwana na mfalme, wala usishirikiane na wenye kigeugeu; maana msiba wao utatokea kwa ghafula, tena ni nani ajuaye uharibifu wa miaka yao? Haya nayo pia ni maneno ya wenye akili. Kupendelea watu katika hukumu sikwema. Amwambiaye mtu mwovu, wewe una haki, kabila za watu watamlaani, taifa watamchukia; bali kwao wakemeao furaha itakuwako, na baraka kufanikiwa itawajilia. Aibusu midomo atoaye jawabu la haki. Tengeneza kazi yako huko nje, jifanyizie kazi yako tayari shambani, ukiisha jenga nyumba yako. Usimshuhudie jirani yako pasipo sababu, wala usidanganye kwa midomo yako. Usiseme, nitamtenda kama alivyonitenda mimi, nitamlipa mtu huyo sawasawa sawa na tendo lake. Nalipita karibu na shamba la mvivu na shamba la mizabibu la mtu asiye na akili, kumbe lote pia limemea miiba Uso wake ulifunikwa na viwavi na ukuta wake wa mawe umebomoka. Ndipo nilipoangalia na kufikiri sana, naliona nikapata mafundisho. Bado kulala kidogo, kusinzia kidogo, bado kukunja mikono, upate usingizi; hivyo umaskini wako huja kama mnyang'anyi, na uhitaji wako kama mtu mwenye silaha.