Lango wa 35. Musa akakutanisha mkutano wote wa wana wa Israeli na kuambia, maneno aliyoyahusia Bwana ni haya, kwamba miyafanye fanyeni kazi siku sita, lakini siku ya saba itakuwa siku takatifu kwenu, ni sabato ya kustarehe kabisa kwa Bwana. Mtu awa yeyote atakayefanya kazi yoyote katika siku hiyo atauawa. Hamtawasha moto katika nyumba zenu Siku ya sabato. Kisha Musa akanena na mkutano wote wa wana wa Israeli akawaambia, neno hili ndilo aliloliamuru Bwana akisema, katwaeni kati yenu matoleo kwa Bwana; mtu awa yeyote aliye na moyo wa kupenda ayalete matoleo: dhahabu na fedha na shaba na nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na za rangi nyekundu na kitani nzuri na singa za mbuzi na ngozi za kondoo waume zilizotiwa rangi nyekundu na ngozi za pomboo na mbao za mshita na mafuta kwa hiyo taa na viungo vya manukato kwa hayo mafuta ya kutiwa na kwa huo uvumba mzuri na vito vya shohamu na vito vya kutiwa kwa hiyo naivera na kwa hicho kifuko cha kifuani. Na kila mtu kati yenu aliye na moyo wa hekima na aje na kuyafanya hayo yote ambayo Bwana ameyaagiza, yani hiyo masikani na hema yake na kifuniko chake na vifungo vyake na mbao zake na mataruma yake na viguzo vyake na matako yake hilo sanduku na miti yake na hicho kiti cha rehema na lile pazia la sitara na hiyo meza na miti yake na vyombo vyake vyote na hiyo mikate ya uonyesho na hicho kinara cha taa kwa mwanga na vyombo vyake na taa zake na hayo mafuta kwa nuru na hiyo madhabahu ya kufukiza uvumba na miti yake na hayo mafuta ya kupaka na huo uvumba mzuri na hicho kisitiri cha mlango mlangoni mwa hiyo maskani na hiyo madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa pamoja na wavu wake wa shaba na miti yake na vyombo vyake vyote na hilo birika na tako lake na hizo kuta za nguo za ua na viguzo vyake na matako yake na pazia la lango la uwa na vile vigingi vya maskani na vigingi vya uwa na kamba zake, na mavazi yenye kufumwa kwa uzuri kwa ajili ya kutumika ndani ya mahali patakatifu, hayo mavazi matakatifu ya Haruni kuhani, na mavazi ya wanawe ili kutumika katika kazi ya ukuhani. Basi mkutano wote wa wana wa Israeli wakaondoka hapo mbele ya Musa, wakaja kila mtu ambaye moyo wake ulimhimiza na kila mtu ambaye roho yake ilimfanya kuwa apenda, nao wakaleta sadaka za kumpa Bwana kwa kazi ya hema ya kukutania na kwa utumishi wake na kwa hayo mavazi matakatifu. Nao wakaja waume kwa wake, wote waliokuwa na moyo wa kupenda, wakaleta vipini na hazama na pete za muhuri na vikuku na vyombo vyote vya dhahabu, kila mtu aliyetoa toleo la dhahabu la kumpa Bwana. Tena kila mtu aliyeona kwake nyuzi za rangi ya samawi na nyuzi za rangi ya zambarau na nyekundu na kitani nzuri na singa za mbuzi na ngozi za kondoo waume zilizotiwa rangi nyekundu na ngozi za pomboo, akavileta. Kila mtu aliyetoa toleo la fedha na la shaba akaileta sadaka ya Bwana, na kila mtu aliyeona kwake mti wa mshita kwa kazi yoyote ya huo utumishi akauleta. Na wanawake wote waliokuwa na mioyo ya hekima walisokota kwa mikono yao, nao wakazileta hizo walizokuwa wamezisokota, nguo za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na hizo nyuzi nyekundu na hiyo nguo ya kitani nzuri. Na wanawake wote ambao mioyo yao iliwahimiza katika hekima wakasokota hizo singa za mbuzi na hao wakuu wakavileta vile vito vya shohamu na vito vya kutiwa kwa hiyo naivera na kwa hicho kifuko cha kifuani na viungo vya manukato na mafuta kwa hiyo taa na kwa hayo mafuta ya kutiwa na kwa huo uvumba mzuri. Wana wa Israeli wakaleta sadaka za kumpa Bwana kwa moyo wa kupenda wote, waume kwa wake, ambao mioyo yao iliwafanya kuwa wapenda kuleta kwa hiyo kazi ambao Bwana aliamuru ifanywe kwa mkono wa Musa. Kisha Musa akawaambia wana wa Israeli, angalieni, Bwana amemwita kwa jina lake Bezaleli mwana wa Uri mwana wa Huri wa kabila ya Yuda, naye amemjaza roho ya Mungu katika hekima na akili na ujuzi, na kazi ya ustadi ya kila aina, na kuvumbua kazi za werevu na kufanya kazi ya dhahabu na fedha na shaba na kukata vito vya kutilia na kuchora miti, atumike katika kazi za werevu kila aina naye amemtilia moyoni mwake ili apate kufundisha, yeye na Oholiabu mwana wa Ahisamaki wa kabila ya Dani. Amewajaza watu hao akili za moyoni ili watumike katika kazi kila aina ya mwenye kuchora mawe na kazi ya werevu na ya mwenye kutia taraza katika nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na nyekundu na kitani nzuri na ya mwenye kufuma nguo ya hao wafanyao kazi yoyote na ya wenye kuvumbua kazi za werevu.