Mlango wa 29. Nawe uwafanyie jambo hili ili kuwatakasa wapate kunitumikia mimi katika kazi ya ukuhani. Twaa ng'ombe mmoja mume kijana, na kondoo waume wawili walio wakamilifu, na mkate usiotiwa chachu, na maandazi yasiyotiwa chachu yaliyokandwa kwa mafuta, na kaki zisizotiwa chachu zilizotiwa mafuta, utazifanya za unga mzuri mwembamba wa ngano, nawe vitie vyote katika vikapu, uvilete ndani ya kikapu pamoja na huyo ng'ombe na hao kondoo waume wawili. Kisha mlete Haruni na wanawe hata mlangoni pa hema ya kukutania, ukawaoshe kwa maji. Kisha twaa hayo mavazi ya kumvika Haruni, itiye kanzu na joho ya naivera na naivera na kifuko cha kifuani na kumkaza kwa huo mshipi wa naivera uliosukwa kwa ustadi, nawe mvike kile kilemba kichwani, na ile taji takatifu utaitia katika kile kilemba. Ndipo utakapotoa hayo mafuta ya kutiwa na kummiminia kichwani mwake na kumtia mafuta. Kisha walete hao wanawe na kuwavika kanzu, nawe uwakaze mishipi Haruni na wanawe na kuwavika kofia, nao watakuwa na huo ukuhani kwa amri ya milele. Nawe utawaweka Haruni na wanawe kwa kazi takatifu. Kisha utamleta huyo ng'ombe mbele ya hema ya kukutania, na Haruni na wanawe wataweka mikono yao juu ya ya kichwa cha huyo ng'ombe. Kisha utamchinja huyo ng'ombe mbele ya Bwana mlangoni pa hema ya kukutania. Kisha twa baadhi ya damu ya ng'ombe uitie katika pembe za madhabahu kwa kidole chako na kuimimina damu yote chini ya madhabahu. Kisha twaa mafuta yote yafunikayo matumbo na kitambi kilicho katika ini na figo mbili na mafuta yaliyo juu yake, uyateketeze yote juu ya madhabahu. Lakini nyama yake huyo ng'ombe na ngozi yake na mavi yake utayachoma kwa moto nje ya marago; ni sadaka kwa ajili ya dhambi. Pia mtwae kondoo mume mmoja, na Haruni na wanawe wataweka mikono yao juu ya kichwa chake huyo kondoo mume. Kisha utamchinja huyo kondoo mume na kuitwaa damu yake na kuinyunyiza katika madhabahu kuizunguka, kando kando. Kisha utamkatakata kondoo vipande vyake na kuyaosha matumbo yake na miguu yake, na kuiweka pamoja na vipande vyake na kichwa chake nawe mteketeze kondoo mzima juu ya madhabahu; ni sadaka ya kuteketezwa kwa ajili ya Bwana, ni harufu nzuri, sadaka iliyosongezwa kwa Bwana kwa njia ya moto. Kisha mtwae huyo kondoo wa pili, na Haruni na wanawe wataweka mikono yao juu ya ya kichwa chake huyo kondoo. Kisha utamchinja kondoo na kuitwaa damu yake na kuitia katika ncha ya sikio la Haruni la upande wa kuume na katika ncha za masikio ya kuume ya wanawe na katika vianda vya gumba vya mikono yao ya kuume na katika vidole vikuu vya miguu yao ya kuume na kuinyunyiza hiyo damu katika madhabahu kuizunguka kando kando. Kisha toa katika hiyo damu iliyo juu ya madhabahu na katika hayo mafuta ya kutiwa na kumnyunyizia Haruni juu ya mavazi yake na wanawe na mavazi yao pia, pamoja naye naye atatakaswa, na mavazi yake na wanawe na mavazi ya wanawe pamoja naye. Tena yatwaye mafuta ya huyo kondoo mume na mkia wake wa mafuta, na mafuta yafunikayo matumbo, na kitambi kilicho katika ini, na figo mbili, na mafuta yaliyo katika hizo figo, na paja la kuume, kwani ni kondoo ambaye ni wa kuwekwa kwa kazi takatifu. Utwae na mkate mmoja wa unga na mkate mmoja ulioandaliwa kwa mafuta na kaki moja katika kile kikapu cha mikate isiyotiwa chachu kilichowekwa mbele ya Bwana, nawe utavitia hivi vyote katika mikono ya Haruni na katika mikono ya wanawe, nawe utavitikisa tikisa viwe sadaka ya kutikiswa mbele za Bwana. Kisha uvitwai vile vitu mikononi mwao na kuviteketeza juu ya madhabahu juu ya ile sadaka ya kuteketezwa viwe harufu nzuri mbele ya Bwana, ni sadaka iliyosongezwa kwa Bwana kwa njia ya moto. Kisha twaa kidari cha huyo kondoo wa kuwekwa kwake Haruni kwa kazi takatifu na kukitikisa tikisa kiwe sadaka kutikiswa mbele za Bwana, nacho kitakuwa ni sehemu yako, nawe kitakase kile kidari cha ile sadaka ya kutikiswa na lile paja la sadaka ya kuinuliwa lililotikiswa na lililoinuliwa juu, vya yule kondoo wa kuwekwa kwa kazi takatifu, huyo aliyekuwa kwa ajili ya Haruni na huyo aliyekuwa kwa ajili ya wanawe, navyo vitakuwa vya Haruni na wanawe, posho ya lazima siku zote, itokayo kwa hao wana wa Israeli. Huwa ni sadaka ya kuinuliwa, nayo itakuwa ni sadaka ya kuinuliwa itokayo kwa hao wana wa Israeli katika dhabihu zao za sadaka za amani ni sadaka yao ya kuinuliwa kwa ajili ya Bwana. Na hayo mavazi matakatifu ya Haruni yatakuwa na wanawe baada yake, wayavae watakapotiwa mafuta na watakapowekwa kwa kazi takatifu. Huyo mwanawe atakayekuwa kuhani badala yake atayavaa muda wa siku saba, hapo atakapoingia ndani ya hiyo hema ya kukutania ili atumike ndani ya mahali pa takatifu. Nawe toa huyo kondoo mume aliyekuwa wa kuwekwa kwa kazi takatifu, na kuitokosa nyama yake katika mahali pa takatifu. Na Haruni na wanawe wataila ile nyama ya kondoo na mikate iliyo katika kile kikapu, hapo mbele ya mlango wa hema ya kukutania. Nao watakula vile vitu ambavyo upatanisho ulifanywa kwa hivyo ili waweka kwa kazi takatifu na kuwatakasa, lakini mgeni asivile, maana ni vitu vitakatifu. Na kwamba kitu chochote cha ile nyama iliyo kwa ajili ya kuwekwa kwa kazi takatifu au chochote cha hiyo mikate kikisalia hata asubuhi, ndipo utavichoma kwa moto. Hivyo vilivyosalia havitaliwa, maana ni vitu vitakatifu. Ni hivyo utakavyowatendea Haruni na wanawe sawasawa, sawa na hayo yote niliyokuagiza. Utawaweka kwa kazi takatifu siku saba. Kila siku utamtoa ngombe wa sadaka ya dhambi kwa ajili ya upatanisho, nawe utaisafisha hiyo madhabahu hapo utakapofanya upatanisho kwa ajili ya hiyo madhabahu, nawe utaitia mafuta ili kuitakasa. Utafanya upatanisho kwa ajili ya hiyo madhabahu muda wa siku saba na kuitakasa. Ndipo madhabahu itakapokuwa takatifu sana. Kila kitu kiigusacho madhabahu kitakuwa kitakatifu. Basi sadaka utakazozitoa juu ya madhabahu ni hizi, wanakondoo wa mwaka mmoja wawili, siku baada ya siku daima. Mwanakondoo mmoja utamchinja asubuhi, na mwanakondoo wa pili utamchinja jioni, tena pamoja na mwanakondoo mmoja utatoa vibaba vitatu vya unga mzuri uliochanganyika na mafuta yenye kupondwa kiasi cha kibaba na robo kibaba, na divai kiasi cha kibaba na robo kibaba, iwe sadaka ya kinywaji. Na huyo mwanakondoo wa pili utamchinja wakati wa jioni, nawe utamfanyia vivyo kama ile sadaka ya unga ya asubuhi na kama ile sadaka yake ya kinywaji, iwe harufu nzuri ni dhabihu ya kusongezwa kwa Bwana kwa njia ya moto, itakuwa ni sadaka ya kuteketezwa milele katika vizazi vyenu vyote, mlangoni pa ile hema kukutania, ya kukutania mbele ya Bwana, hapo nitakapokutana nanyi ili ninene na wewe hapo. Nami nitakutana na wana Waisraeli hapo, na hiyo hema itafanywa takatifu na utukufu wangu, nami nitaitakasa hiyo hema ya kukutania na hiyo madhabahu. Pia Haruni na wanawe nitawatakasa, ili wanitumikie katika kazi ya ukuhani. Na mimi nitakaa kati ya wana wa Israeli, nami nitakuwa Mungu wao, nao watanijua kuwa mimi ndimi Bwana Mungu wao niliyewaleta watoke katika nchi ya Misri, nipate kukaa kati yao. Mimi ni Bwana Mungu wao.