Mlango wa saba. Je, mtu hana wakati wake wa vita juu ya nchi na siku zake, je si kama siku za mwajiriwa? Kama mtumishi atamanie sana kile kivuli, kama mwajiriwa anayetazamia mshahara wake, ni vivyo nami nimepewa miezi ya ubatili iwe fungu langu, nami nimeandikwa masiku yenye kuchokesha. Hapo nilalapo chini, nasema nitaondoka lini? Lakini usiku huwa mrefu nami nimejawa na kujitupa huku na huku, hata kupambazuke. Mwili wangu unavikwa mabuu na madongoa ya udongo, ngozi yangu hufumba kisha ikatumbuka tena. Siku zangu hupita upesi kuliko chombo cha kufumia, nazo zapita pasipokuwa na matumaini. Kumbuka ya kwamba maisha yangu ni upepo, jicho langu halitaona mema tena. Jicho lake huyo anionaye halitaniangalia tena, macho yake yatanielekea lakini sitakuwapo. Kama vile wingu likomavyo na kutoweka, ni vivyo huyo ashukae kuzimuni hatazuka tena kabisa. Hatarudi tena nyumbani kwake, wala mahali pake hapata mjua tena. Kwa hiyo sitakizuia kinywa changu, nitanena kwa mateso ya roho yangu, nitalia kwa uchungu wa nafsi yangu. Je, mimi ni bahari au je ni nyangumi, hata ukawaweka walinzi juu yangu? Hapo nisemapo kitanda changu kitanituza moyo malazi yangu yatanipunguzia kuugua kwangu, ndipo unitishapo kwa ndoto na kunitia hofu kwa maono. Nafsi yangu huchagua kunyongwa na kuchagua kifo kuliko maumivu yangu haya. Ninadhoofika, sitaishi siku zote. Usinisumbue, kwani siku zangu ni uvuvio. Je, mtu ni kitu gani hata ukamtukuza na kumtia moyoni mwako, na kumwangalia kila asubuhi na kumjaribu kila dakika? Je, hata lini hukome kuniangalia wala kunisumbua, hata nimezimate? Kwamba nimefanya dhambi, nikufanyieje? E mlinda wanadamu, mbona umeniweka niwe shabaha yako, hata nimekuwa mzigo kwa nafsi yangu? Naweje mbona hunisamehe makosa yangu na kuniondolea maovu yangu? Kwa kuwa sasa nitalala mavumbini, nawe utanitafuta kwa bidii, lakini sitakuwapo.