Mlango wa 34. Tena Elihu akajibu na kusema, sikilizeni maneno yangu, enyi wenye hekima; tegeni masikio kwangu, ninyi mlio na maarifa. Kwa kuwa sikio huyajaribu maneno, kama vile kaakaa lionjavyo vyakula. Na tujichagulie yaliyo na uelekevu, na tujichagulie yaliyo na uelekevu, na tujue wenyewe yaliyo mema. Kwani Ayubu amesema, mimi ni mwenye haki, naye Mungu ameniondolea haki yangu; nijapokuwa mwenye haki nimehesabiwa kwa mwongo, jeraha yangu haiponyeki nijapokuwa sina makosa. Je, ni mtu gani mfano wa Ayubu, anywaye mzaha kama maji, atembeaye na hao watendao uovu na kwenda pamoja na watu wabaya? Kwa kuwa amenena, haimfai mtu lolote kujifurahisha na Mungu. Kwa hiyo nisikilizeni, enyi wenye fahamu, Mungu asidhaniwe kutenda udhalimu, wala Mwenyezi kufanya uovu kwani atamlipa binadamu kwa kazi yake, naye atamfanya kila mtu kuona sawasawa na njia zake. Naam, hakika Mungu hatatenda mabaya, wala mwenyezi hatapotosha hukumu. Ni nani aliyemwagiza kuiangalia dunia, au ni nani aliyemwekea ulimwengu huu wote? Kama akimwekea mtu moyo wake, akijikusanyia roho yake na pumzi zake, wenye mwili wote wataangamia pamoja, nao wanadamu watarejea tena kuwa mavumbi. Ikiwa una ufahamu Sikia neno hili, isikilize sauti ya maneno yangu. Je, atatawala mtu aichukiaye haki? Hata mmoja nawe, je, utamhukumia makosa aliye na haki na mwenye nguvu? Je, inafaa kumwambia mfalme, wewe umwovu, au kuwaambia wakuu, ninyi ni wabaya? Sembuse huyo asiyependelea nyuso za wakuu wala hawajali matajiri kuliko maskini, kwani wote ni kazi ya mikono yake. Hufa ghafula hata usiku wa manane watu hutikisika na kwenda zao, nao mashujaa huondolewa pasipo mkono wa mtu. Kwani macho yake ya juu ya njia za mtu, naye huiona mienendo yake yote. Hapana weusi wala hilo giza tupu, wawezapo kujificha watendao wa udhalimu. Kwani yeye hana haja ya kumfikiria mtu zaidi, ili aende mbele za Mungu ahukumiwe. Yeye huwavunjavunja mashujaa pasina kuwachunguza na kuwaweka wengine mahali pao. Kwa sababu hiyo yeye huyatafiti matendo yao, naye huwapandia usiku wakaangamia. Yeye huwapiga kama watu wabaya waziwazi mbele ya macho ya wengine, kwa sababu walikengeuka wasimwandame yeye, wasikubali kuzishika njia zake hata moja, hata wakafanya kilio cha maskini kumfikilia, naye akasikia kilio cha hao wateswao. Akitoa utulivu, yeye ni nani awezaye kuhukumia makosa? akificha uso wake ni nani awezaye kumtazama? Kama hufanyiwa taifa au mtu mmoja ni sawa sawa, kwamba huyo mpotovu asitawale, pasiwe na kuwatega watu. Kwani kuna mtu aliyemwambia Mungu, mimi nimevumilia kurudiwa ingawa sikukosa, nisiyoyaona nifundishe wewe, kama nimefanya uovu sitafanya tena. Je, malipo yake yatakuwa kama upendavyo wewe hata ukayakataa? Kwani yakupasa wewe kuchagua Si mimi. Kwa sababu hiyo, sema uyajuayo. Watu walio na akili wataniambia naam, kila mtu mwenye hekima anisikiaye, huyo Ayubu amesema pasipo maarifa, na maneno yake hayana hekima. Laiti Ayubu angejaribiwa hata mwisho, kwa kuwa amejibu kama watu waovu. Kwani huongeza uwasi juu ya dhambi zake, apiga makofi kati yetu na kuongeza maneno yake kinyume cha Mungu.