Mlango wa saba. Ikawa hapo ukuta ulipojengwa na milango nimekwisha kuisimamisha, na mabawabu na waimbaji na walawi wamewekwa, ndipo nilimwagiza ndugu yangu Hanani pamoja na yule Hanania jemedari wa ngome kuwa na amri juu ya Yerusalemu, kwa maana alikuwa mtu mwaminifu huyo na mwenye kumcha Mungu kuliko wengi. Nikawaambia, yasifunguliwe malango ya Yerusalemu kabla halijachomoza jua, nao walinzi wangali wakisimama bado, waifunge milango mkaikaze; kisha wekeni walinzi wa zamu wa hao wakao Yerusalemu, kila mtu na zamu yake, na kila mtu kuielekea nyumba yake. Basi mji ulikuwa wa nafasi nyingi tena mkubwa, lakini watu waliomo walikuwa haba, wala nyumba hazijajengwa. Mungu wangu akanitia moyoni mwangu kwamba ni wakusanye wakuu na mashehe na watu ili wahesabiwe. Kwa nasaba nikakiona kitabu cha vizazi vya hao waliokwea hapo kwanza, nikaona ya kwamba nimeandikwa humo. Hawa ndio wana wa wilaya waliokwea kutoka katika ule uhamisho wa hao waliokuwa wamechukuliwa, ambao Nebukadreza mfalme wa Babeli aliwachukua mateka; nao wakarudi Yerusalemu na Yuda, kila mtu mjini kwake. Ndiyo hawa waliokuja pamoja na Zerubabeli, Yoshua, Nehemia, Seraya, Reelaya, Nahamani, Modekai, Bilshani, Mispari, Bigwai, Rehumu na Baana. Hii ndiyo hesabu ya wanaume wa watu wa Israeli: wana wa Paroshi, elfu mbili mia moja sabini na wawili; wana wa Shefatia, mia tatu sabini na wawili; wana wa Ara, mia sita hamsini na wawili. Wana wa Pahath Moabu wa wana wa Yeshua na Yoabu elfu mbili mia nane na kumi na wanne. Wana wa Elamu elfu moja mia mbili hamsini na wanne. Wana wa Zatu mia nane arobaini na watano. Wana wa Zakai mia saba na sitini. Wana wa Binui mia sita arobaini na wanane. Wana wa Bebai mia sita ishirini na wanane. Wana wa Azgadi elfu mbili mia tatu ishirini na wawili wana wa Adonikamu mia sita sitini na saba wana wa Bigwai elfu mbili sitini na saba wana wa Adini mia sita hamsini na watano wana wa Ateri wa Hezekia tisini na wanane wana wa Hashumu mia tatu ishirini na wanane wana wa Besai mia tatu ishirini na wanne wana wa Harifu mia moja na kumi na wawili wana wa Gibeoni tisini na watano, watu wa Bethlehemu na Netofa mia na themanini na wanane, watu wa Anathothi mia na ishirini na wanane, watu wa Beth Azmawethi arobaini na wawili, watu wa Kiriathiyarimu na Kefira na Beerothi mia saba arobaini na watatu, watu wa Rama na Geba mia sita na ishirini na mmoja, watu wa Mikmashi mia moja na ishirini na wawili. Watu wa Betheli na Ai, mia moja ishirini na watatu. Watu wa Nebo, hamsini na wawili. Wana wa Elamu wa pili, elfu moja mia mbili hamsini na wanne. Wana wa Harimu, mia tatu na ishirini. Wana wa Yeriko, mia tatu arobaini na watano. Wana wa Lodi na Hadadi na Ono, mia saba ishirini na moja. Watu wa Sena, elfu tatu mia kenda na thelathini. Makuhani, wana wa Yedaya wa mbari ya Yeshua, mia kenda sabini na watatu wana wa Imeri, elfu moja hamsini na wawili wana wa Pashuri, elfu moja mia mbili arobaini na saba wana wa Harimu, elfu moja na kumi na saba Walawi, wana wa Yeshua na Kadmieli wa wana wa Hodavia, sabini na wanne Waimbaji, wana wa Asafu, mia moja arobaini na wanane. Mabawabu: wana wa Shalumu, wana wa Ateri, wana wa Talmoni, wana wa Akubu, wana wa Hatita, wana wa Shobai, mia moja thelathini na wanane. Wanethini: wana wa Siha, wana wa Hasufa, wana wa Tabaothi, wana wa Kerosi, wana wa Siaha, wana wa Padoni, wana wa Lebana, wana wa Hagaba, wana wa Salmai, wana wa Hanani, wana wa Gideli, wana wa Gahari, wana wa Reaya, wana wa Resini, wana wa Nekoda, wana wa Gazamu, wana wa Uza, wana wa Pasea, wana wa Besai, wana wa Meunimu, wana wa Nefusimu, wana wa Bakbuki, wana wa Hakufa, wana wa Haruhuri, wana wa Basluthi, wana wa Mehida, wana wa Harsha, wana wa Barkosi. Wana wa Sisera, wana wa Tema, wana wa Nesia, wana wa Hatifa. Akina watumwa wa Sulemani, wana wa Sotai, wana wa Soferethi, wana wa Peruda, wana wa Yaala, wana wa Darkoni, wana wa Gideli, wana wa Shefatia, wana wa Hatili, wana wa Pokereth Sebaimu, wana wa Amoni, wanethini wote pamoja na akina watumwa wa Sulemani walikuwa mia tatu tisini na wawili. Na hawa ndio watu waliokuwa kutoka Telmela na Telharsha na Kerubu na Adani na Imeri, walakini hawakuweza kuonyesha mbari za baba zao wala kizazi chao kwamba walikuwa Waisraeli: wana wa Delaya, wana wa Tobia, wana wa Nekoda, mia sita na arobaini na wawili. Tena katika makuhani: wana wa Hebaya, wana wa Hakosi, wana wa Birzilai, yule aliyemoa mmojawapo wa binti Barsilai Mgileadi, akaitwa kwa jina lao. Hao waliitafuta orodha yao miongoni mwa wale waliohesabiwa kwa nasaba, wasionekane. Kwa hiyo walihesabiwa kuwa na unajisi. Huyo Tirshatha akawaambia kwamba wasile katika vile vitu vitakatifu sana, hata atakaposimama kuhani mwenye Urimu na Thumimu. Basi hilo kusanyiko lote zima, jumla yake ilikuwa watu arobaini na mbili elfu na mia tatu na sitini. Tena zaidi ya hayo kulikuwa na watumishi wao waume kwa wake ambao walikuwa elfu saba na mia tatu na thelathini na saba. Kisha walikuwa na waimbaji waume kwa wake 245. Farsi zao walikuwa mia saba thelathini na sita, nyumbu zao 245, ngamia zao mia nne thelathini na watano, punda zao elfu sita na, mia saba na, ishirini na baadhi ya wakuu wa mbari za mababa walitoa mali kwa ajili ya kazi hii. Yule Tershatha akatoa kwa ajili ya hazina darkoni za dhahabu elfu moja na mabakuli hamsini na mavazi ya makuhani mia tano na thelathini na baadhi ya wakuu wa mbari za mababa wakatoa na kutia katika hazina ya kazi hiyo darkoni za dhahabu ishirini elfu na mane za fedha elfu mbili na mia mbili. Na mabaki ya watu wakatoa darkoni za dhahabu ishirini elfu na mane za fedha elfu mbili na mavazi ya makuhani 67. Hivyo makuhani na walawi na mabawabu na waimbaji na baadhi ya watu na wanethini na Israeli wote wakakaa mijini mwao. Hata ulipowadia mwezi wa saba, wana Waisraeli walikuwa wakikaa katika miji yao.