Mlango wa sita. Basi ikawa walipoarifiwa Sanbalati natobia na Tobia na Geshemu Mwarabu na adui zetu hao wengine kwamba nimeujenga ukuta, wala hayakusalia mavunjiko ndani yake, ijapokuwa hata wakati ule sijaisimamisha milango katika malango, Sanbalati na Geshemu wakatuma wajumbe kwangu wakasema, njoo tukutane huko vijijini katika nchi tambarare ya Ono Walakini wakakusudia kunifanyia mabaya. Na mimi nikatuma wajumbe kwao, nikasema, hii ni kazi kubwa ninayoifanya mimi, hata nisiweze kushuka. Mbona kazi ikome hapo ninapoiacha niwashukie? Nao wakaniletea maneno kama hayo mara nne, nikawajibu maneno kama yale. Ndipo Sanbalati akamtuma kwangu mtumwa wake vilevile vile mara ya tano, na barua wazi mkononi mwake, nayo yakaandikwa humo Habari imeenea katika mataifa, naye Geshemu asema neno lilo hilo, ya kwamba wewe na Wayahudi mwakusudi kuasi; ndio sababu wa ujenga huo ukuta, nawe wataka kuwamiliki, ndivyo wasemavyo. Nawe umewaweka manabii ili wakuhubirie huko Yerusalemu, kusema yuko mfalme katika Yuda. Basi sasa ataarifiwa mfalme sawasawa sawa na maneno haya. Njoo sasa basi na tufanye shauri pamoja. Ndipo mimi nikatuma kwake wajumbe kusema, hakukufanyika mambo kama hayo uyasemayo, lakini kwa moyo wako wewe mwenyewe umeyabuni. Kwani hao wote walitaka kutuogofisha, wakisema, italegea mikono yao katika kazi, isifanyike. Lakini sasa nitaitia mikono yangu nguvu. Nikaingia nyumbani kwa Shemaya mwana wa Delaya mwana wa Mehetabeli, aliyekuwa amefungwa naye, akasema tukutane nyumbani mwa Mungu ndani ya hekalu, tukaifunge milango ya hekalu, kwa maana watakuja kukuua; naam, wakati wa usiku watakuja kukuua. Nami nikasema, je, mtu kama mimi nikimbie? Naye ni nani akiwa kama nilivyo mimi atakayeingia hekaluni ili kuponya maisha yake? Sitaingia. Nikatambua natazama siye, Mungu aliyemtuma, lakini amefanya unabii huu kinyume changu na Tobia na Sanbalati ndiyo waliomwajiri kwa sababu hii. Aliajiriwa ili mimi niogope, nikafanye hivyo na kutenda dhambi, kisha wao wawe nazo habari mbaya, ili wanishutumie. Wakumbuke e Mungu wangu, Tobia na Sanbalati, sawa sawa na hayo matendo yao, na yule nabii mkwe Noadia, na hao manabii waliosalia waliotaka kuniogofya. Basi huo ukuta ukamalizika siku siku ya ishirini na tano ya mwezi wa wa Eluli, katika muda wa siku hamsini na mbili. Ikawa adui zetu wote waliposikia, ndipo makafiri wote waliotuzunguka wakaogopa, nao wakakata tamaa sana machoni pao wenyewe, maana waliitambua kazi hiyo ilivyotendwa na Mungu wetu. Tena siku zile wakuu wa Yuda walimletea Tobia nyaraka nyingi, nazo nyaraka za Tobia zikawafikilia kwa maana walikuwa watu wengi katika Yuda waliomwapia, kwa sababu alikuwa mkwewe Shekania mwana wa Ara; naye Yehohanani mwanawe amemoa binti Meshulamu mwana wa Berekia. Tena walianena mema yake mbele yangu, nayo maneno yangu humwambia yeye. Tobia naye akaniletea mimi nyaraka za kuniogofisha.