Mlango wa kumi. Basi hapo Ezra alipokuwa akiomba na kuungama, akilia na kujiangusha kifudifudi mbele ya nyumba ya Mungu, wakamkusanyikia katika Israeli wote kusanyiko kubwa sana la wanaume na wanawake na watoto. Maana watu hao walikuwa wakilia sana. Na Shekania, mwana wa Yehieli, mmoja wa wana wa Elamu, akajibu akamwambia Ezra, Sisi tumemkosa Mungu wetu. Nasi tumeoa wanawake wageni wa watu wa nchi hizi, lakini kungaliko tumaini kwa Israeli katika jambo hili. Haya basi, na tufanye agano na Mungu wetu kuachana na wake zetu na wale waliozaliwa nao, tukilifuata shauri la Bwana wangu na shauri la hao wanaoitetemekea amri ya Mungu wetu. Mambo haya na yatendeke kwa kuifuata torati. Inuka, maana shughuli hii ya kuhusu wewe, na sisi tu pamoja nawe Uwe na moyo mkuu ukaitende. Ndipo Ezra akaondoka akawaapisha wakuu wa makuhani na Walawi na Israeli wote ya kwamba watafanya kama hayo, basi wakaapa. Kisha Ezra akaondoka hapo mbele ya nyumba ya Mungu akaingia katika chumba cha Yehohanani mwana wa Eliashibu; hata alipofika huko hakula mkate wala hakunywa maji, kwa maana alilia kwa sababu ya kosa lile la watu wa uhamisho. Wakapiga mbiu katika Yuda yote na Yerusalemu ya kwamba wana wote wa uhamisho wakusanyike pamoja huko Yerusalemu, na ya kwamba mtu awayeyote asiyekuja katika muda wa siku tatu, kwa shauri lile la wakuu na wazee, basi aondolewe mali zake zote, akatengwe yeye mwenyewe na mkutano wa uhamisho. Ndipo wanaume wote wa Yuda na Benyamini wakakusanyika katika muda wa siku tatu ulikuwa mwezi wa kenda siku ya ishirini ya mwezi, na watu wote wakaketi katika uwanja mbele ya nyumba ya Mungu wakitetemeka kwa sababu ya neno hilo na kwa sababu ya mvua kubwa. Kisha Ezra kuhani akasimama akawaambia, mmekosa, mmeoa wanawake wageni, kuiongeza hatia ya Israeli. Basi sasa ungameni mbele za Bwana Mungu wa baba zenu, mkatende alipendalo, mkajitenge na watu wa nchi tena na wanawake wageni. Ndipo mkutano wote wakajibu wakasema kwa sauti kuu, kama ulivyosema katika habari yetu, ndivyo vitupasavyo kutenda. Lakini watu hawa ni wageni, tena ni wakati wa mvua nyingi, na si hatuwezi kusimama nje, tena kazi hii si kazi ya siku moja wala siku mbili, maana tumekosa sana katika jambo hili. Basi maakida wetu na wawekwe kwa ajili ya mkutano wote na watu wote walio katika miji yetu waliooa wanawake wageni, na waje nyakati zilizoamriwa, tena pamoja nao na waje wazee wa kila mji na makadhi wa miji hiyo, hata ghadhabu kali ya Mungu wetu itakapotuondokea mbali, jambo hili likamalizike. Yonathani mwana wa Asaheli na Yazea mwana wa Tikwa, hawa peke yao ndio waliosimama kulipinga neno hilo, na Meshulamu na Shebathai mlawi wakawasaidia. Basi wana wa uhamisho wakafanya hivyo. Na Ezra kuhani akatengwa pamoja na baadhi ya wakuu wa mbari za mababa kwa hesabu ya mbari ya baba zao, na hao wote kwa majina yao, wakaketi siku ya kwanza ya mwezi wa kumi ili kulichunguza jambo hilo. Wakamaliza mambo ya wanaume wote waliokuwa wameoa wanawake wageni siku ya kwanza ya mwezi wa kwanza. Basi miongoni mwa wakuhani walionekana wengine waliokuwa wameoa wanawake wageni wa wana wa Yoshua mwana wa Yosadaki na nduguze, Maasea na Eliezeri na Yaribu na Gedalia, nao wakatoa ahadi ya kwamba wataachana na wake zao; na kwa kuwa walikuwa na hatia, wakatoa kondoo mume kwa hatia yao. Na wa wana wa Imeri, Hanani na Zebadia; na wa wana wa Harimu, Maasea na Eliya na Shemaya na Yehieli na Uzia na wa wana wa pashuri Elio Elioenai na Maasea na Ishmaeli na Nethaneli na Yozabadi na Elasa na wa Walawi Yozabadi na Shimei na Kelaya ndiye Kelita na Pethahia na Yuda na Eliezeri na wawaimbaji Eliashibu na wa mabawabu Shalumu na Telemu na Uri na Waisraeli wa wana wa Paroshi Ramia na Izia na Malkia na Miamini na Eleazari na Malkia na Benaya na wa wana wa Elamu Matania na Zekaria na Yehieli na Abdi na Yeremothi na Elia na wa wana wa Zatu Elioenai na Eliashibu na Matania na Yeremothi na Zabadi na Aziza, na wawana wa Bibai, Yehohanani, na Hanania, na Zakai, na Athlai, na wawana wa Bani, Meshulamu, na Maluki, na Adaya, na Yashubu, na Sheali, na Yeremothi, na wawana wa Pahath Moabu, Adna, na Kelali, na Benaya, na Maasea, na Matania, na Besaleli, na Binui, na Manase, na wawana wa Harimu, Eliezeri, na Ishia, na Malkia, na Shemaya, na Shimeoni, na Benyamini, na Maluki, na Shemaria, na wawana wa Hashumu, Matenai, na Matata, na Zabadi, na Elifeleti, na Yeremai, na Manase, na Shimei, na wawana wa Bani, Maadai, na Amramu, na Ueli, na Benaya, na Bedea, na Keluhi, na Wania, na Meremothi, na Eliashibu, na Matania, na Matenai, na Yaasu, na wawana wa Binui, Shimei, na Shelemia, na Nathani, na Adaya, na Maknadebai, na Shashai, na Sharai, na Azareli, na Shelemia, na Shemaria, na Shalumu, na Amaria, na Yusufu. Na wawana wa Nebo, Yeieli, na Matithia, na Zabadi, na Zebina, na Ido, na Yoeli, na Benaya. Hao wote walikuwa wameua wanawake wageni, na wake zao wengine walikuwa wamezaa watoto.